Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีแก้ไฟคอมดูดอย่างง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองวิธีนี้ดูครับง่ายๆ เคยโดนดูดมาเหมือนกัน (ดูดชนิดแตะเปิดเครื่องก้อดูดแล้ว)

ลองเสียบปลั๊กกลับด้าน กลับขาที่เสียบอะครับ ถ้าลองของคอมไม่หายให้ลองกลับด้านของตัวเต้าเสียบดู มีคนเค้าแนะนำมาผมทำแล้วหาย

Comment

ดูดมากๆ ระวังมีผลต่อร่างกายนะครับ

เหมือนเคยอ่านเจอที่ไหนไม่รุ้

Comment

ใส่รองเท้าฟองน้ำคับ หายเลย ที่บ้านใช้อยุ่แหล่มด้วยนะจะบอกให้

Comment

ลอยครับ ลอยตัวบนอากาศแล้วจับเลย
          เคลียซีมอส เปลี่ยนการ์ดจอ เปลี่ยนฮาดดิส ฯลฯ ไม่ต้องถอดปลั๊กครับ

Comment

.
            Last edited by Hang998; 19 Aug 2011, 11:57:25.

Comment

บ้านผมด้านล่างเป็นซีเมนต์ แต่ก่อนจะซ่อมคอมทีไรโดนดูดทุกที

เลยลองเอาพรมผืนใหญ่ๆมาปูพื้นที่ๆใช้คอม ก็ไม่โดนดูดอีกเลยนะ (ถ้ายืนอยู่ในนั้น)

ตอนนี้ยกคอมขึ้นมาบนห้องละ ข้างบนเป็นพื้นไม้ แต่เพื่อความชัวร์เลยเอาพรมขึ้นมาด้วย อิอิ

เท่าที่ใช้งาน จับ แตะ ถอด ก็ไม่โดนดูดนะ

Comment

มีง่ายกว่าต่อสายไฟลงพื้นอีกครับ
                ถ้าเป็นพื้นปูน เอาเกลือละลายน้ำเยอะๆ เทไว้แถวๆนั้น เอาเท้าแช่ทิ้งไว้พร้อมกับจับเคสไปด้วย ซักพักก้อไม่ดูดแล้วครับ 555555

ถ้าไม่ม่องซะก่อนนะ

Comment

เอาผ้า หรือ พรม มารองเท้าง่ายสุด ^^

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                    อยากรู้ว่า ถ้าบ้านเป็นชั้น 2 หรือชั้น 3 แต่ไม่ได้ต่อสายกราวลงดินมาให้ และบ้านเป็นบ้านปูน

ถ้าเกิดเราเอาสายไฟด้านนึงต่อยึดกับเคส แล้วเอาสายไฟอีกด้านนึง พันตะปูที่ตอกเข้ากับผนังปูนบ้าน แล้วอาการไฟดูดจะหายมั้ยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ จะได้ลองทำดู

ได้ครับ ให้มันลงพื้นไม่จำเป็นว่าต้องอยู่ชั้น 1 ครับ ชั้นไหนก้อได้ ให้มันมีฉนวนก้อ ok

Comment

มันก้คือการต่อสายดินนั่นแหละ

เหอะๆ

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                        ไม่ทำดีกว่า ชอบไฟดูด(ถ้าอย่างอื่นคงดีกว่านี้) ตื่นเต้น เสียวดี วันๆจะได้มีอะไรทำให้ตกใจเล็กๆน้อยๆ มันส์ดี
                        ระวังน่ะครับ โดนดูดมาก ๆ นกจะไม่ขันน้ะครับท่าน

Comment

Originally posted by heroin View Post
                          ผมห้องพื้นไม้เลยไม่ดูด เกี่ยวมั้ย
                          เกี่ยวครับ แต่ต้องอธิบายยาวฮะ

Comment

พื้นกระเบื้องยางก็ไม่ดูดแล้วครับ แต่ใต้โต๊ะเหมือนจะมีโบ๋อยู่แผ่นนึง ถ้าเผลอไปเหยียบช่องนั้นตอนแตะตู้คอมก็ แจ๊คพอตแตกครับ

Comment

Originally posted by scoobie View Post
                              ลองวิธีนี้ดูครับง่ายๆ เคยโดนดูดมาเหมือนกัน (ดูดชนิดแตะเปิดเครื่องก้อดูดแล้ว)

ลองเสียบปลั๊กกลับด้าน กลับขาที่เสียบอะครับ ถ้าลองของคอมไม่หายให้ลองกลับด้านของตัวเต้าเสียบดู มีคนเค้าแนะนำมาผมทำแล้วหาย
                              โอ้ว ลองทำแล้วหายครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ท่านอื่นลองดูกันครับ

Comment

ถอดปลั๊กออกแล้วเปิดเคส แบบนี้ก็ไม่ดูดนะ ลองดู

Comment

Working...
                                X