Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu ของผมจะไหวไม๊ครับเนี๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu ของผมจะไหวไม๊ครับเนี๊ย

spec เครื่องดังนี้ครับ

cpu amd 4800+ หรือ 5000+
    m/b ecs black 780
    sound card
    มีเท่านี้ครับ ใช้ vga on board

คือ psu ผม 350 w เป็น 20 pin นะครับ
    คิดว่า มันจะไหว ไม๊ครับ

เห็น mb มันเป็น 24 pin ครับ

ช่วยชี้แนะทีครับ ไม่กล้า ลอง

สบายๆ

Comment

ถ้าตามหลักการตลาด "ไม่รอดต้อง 500Wขึ้นไป"
      ถ้าตามหลักการพอเพียง "ลองดูก่อนไม่เสียหาย ไม่ไหวก็ซื้อสัก 450-465W"

ผมว่าลองก่อนดีกว่าถ้าไม่รอดก็ซื้ออีกทีไม่เสิยหาย ดีกว่าเสิยเงิน 2 เด้งนะ
      เป็คผม
      2500+
      A7n8x nForce2 Ultra400
      DDR3200 256Mb*2
      X800Pro(ASUS)
      HDD2 80 1 10 1
      CD-Rom 1
      จ่ายกระแสไฟโดย NMB 295Watt ณ บ้านหม้อ ราคา 285บาท
      รอดสบาย ไม่มีวูบวาบหรือแต๊บ

Comment

เป็นพาวเวอร์ติดเคสมารึป่าวครับ น่าจะไม่ใช่วัตต์นะ
        แต่ถ้าเป็น Enermax ไหวชัวว์ครับ
        แนะนำว่าถ้าไม่มั่นไปให้ไปซื้อ พาวเวอร์ของดีเทคไม่ก็ดีเจ ตัว Power 500wขึ้นไป 24 pins+Sata มาจะดีกว่านะครับ

Comment

ถ้าไม่ใช่ Watt แท้ เปลี่ยนดีกว่าครับ ตาม Rep บนเลย เคยเจอ PSU เน่า มันพาเพื่อนตามไปด้วย (DVD)

Comment

สงสัยคงได้เปลี่ยน จิงๆ หุหุ

Comment

Working...
            X