Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอม ทำไมมันเบลอตัวอักษรดูไม่ชัด แต่ภาพหรอหนังไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอม ทำไมมันเบลอตัวอักษรดูไม่ชัด แต่ภาพหรอหนังไม่เป็นครับ

จอคอม ทำไมมันเบลอตัวอักษรดูไม่ชัด แต่ภาพหรอหนังไม่เป็นครับ เป็นที่อะไรครับ ปรับที่ไหนครับ สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ จอ หน่อยครับ ถ้าปรับหลังจอนี่มีที่ปรับไหม

LCD หรือ CRT ครับ

Comment

ตั้งความถี่ใหม่ครับ

Comment

อาจเป็นที่วินโดวส์ครับ ปรับตรง smooth edge of screen font

เพราะเห็นบอกว่า่เป็นแต่ที่ตัวอักษร

Comment

เป็น CRT ครับ
          smooth edge of screen font ต้องไปเซ็ตตรงไหนครับ
          ปรับความถี่ นี่ปรับตรงส่วนไหนครับ
          ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

smooth edge of screen font คลิกขวา mycom เข้า properties ไป advance กด setting อันบน แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า smooth edge of screen font ออกครับ

Comment

Working...
            X