Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมร้านไหนดีอะคะ...แนะนำอรที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมร้านไหนดีอะคะ...แนะนำอรที

คือออนคิดว่า อยาก ประกอบร้าน jib อะคะเพาะมีเปิดใหม่ที่เสรี แต่ไม่ทราบถึงการบริการอะค่ะ

พอมาอ่านกระทู้ล่างๆ ว่าทั้ง เจได,busitek, d com เลยไม่รู้จาซื้อร้านไหน เลย ค่ะ...

รบกวนผู้มีประสบการแนะนำทีนะคะ

ถ้าเป็นผม ซื้อร้านละชิ้นมาประกอบเองครับ เพราะบางร้าน แพงกว่า อีกร้าน แต่อีกอย่าง ถูกกว่าอีกร้าน)
    แต่ก็มีข้อเสียคือ ต่อยากกว่าซื้อครบชุด ซื้อทั้งเซ็ทขอลดเป็นเลขจำนวนเต็มยังได้บ้าง

ถ้าจะลองก็ลองร้าน TK Goalcomp BigIT ครับ

Comment

ร้าน J.I.B ราคาทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้น เคส คียบอรด์กะเมาส์ มานแพงๆๆๆ อิอิอิ

Comment

Originally posted by 200sx View Post
        ร้าน J.I.B ราคาทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้น เคส คียบอรด์กะเมาส์ มานแพงๆๆๆ อิอิอิ
        เห็นด้วยครับ
        แยกซื้อดีกว่า หนีๆประกันเทพอย่างดีคอมด้วย
        แต่ถ้าไม่ซื้อเคสเค้าก็ไม่ประกอบให้นะครับ
        ถ้าไม่ใช่ลูกค้าประจำ
        เพราะกำไรมันมาจากเคสครับ
        ตัวอื่น เช่น cpu ram m/b hdd vga บวกไม่ถึง 50 บาท
        หาคนประกอบให้ดีกว่า
        ถ้าไม่ได้ก็คิดว่าค่าประกอบ+software 300 ไม่เป็นอย่าคิดมากครับ
        คนในบอร์ดเทพๆที่อยู่แถวเสรี-อ่อนนุชเยอะแยะ
        อ้าว ใครอาสาช่วย
        ผมจะไปอยู่นนทบุรีแล้ว

Comment

ขอบคุนค่ะ...เหนทีต้องหั้ย พี่ๆ ใน ocz ช่วยประกอบซะแร้นน

อิอิ

Comment

ยินดีช่วยครับ หาเพื่อนเดินดูของกระซิบได้นะครับ

Comment

ตรงข้ามซีคอน มีร้านประกอบเครื่องเสียงติดรถยนต์ ลองเข้าไปถามคนชื่อ กร ดูจิ อิอิ

Comment

ผมก้ฝึกงานร้านคอมอยู่เสรี มาประกอบร้านผมก้ได้นะ

ฮ่า ๆ ๆ

Comment

แหมเข้าทางหลายท่านเลยน่ะ

Comment

ตอบ PMแล้วครับ อิอิ

Comment

อ่านหนังสือประกอบเองครับ ถ้าไม่ได้ยังไงเดี๋ยวไปช่วย อิอิ..

Comment

งูชุม ไปประกอบคอมคงต้องพกไม้ไปด้วย อิอิ ^ ^

Comment

ประกอบเองสบายใจที่สุดครับ ได้ความรู้ด้วยเผื่อมีปัญหาก็ได้ทำเองไม่ต้องไปง้อร้าน

Comment

^
                            ู^
                            ไม่ต้องง้องูด้วย ฮา ฮ่า

Comment

อยู่โซนเดียวกันครับ
                              ช่วยได้...55
                              Last edited by จอมยุทธ; 4 Sep 2008, 14:13:35.

Comment

Working...
                              X