Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น4870x2เล่นเกมส์Gridอืดบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่น4870x2เล่นเกมส์Gridอืดบ้างครับ

คือเกมส์อืนก็ไม่เป็นไรนะครับเล่นได้ทุกเกมส์เเต่มันเป็นอยู่เกมส์เดียวเลยครับที่มีอาการนืดเเละหน่วงอยู่ตลอดเวลาผมปรับภาพตามปรติครับทีควาละเอียด 1200x700 ไดเวอร์ก็ตัวใหม่ครับ ลงวินโดรใหม่ก็ทำมาเเล้ว ไม่ทราบผู้รู้คิดว่าเกี่ยวกับอะไรครับช่วยชี้เเนะด้วยครับ

อืดนี่วิ่งไม่ทันเขาหรือเปล่าครับ อิๆ รอผู้รู้มาตอบนะครับพอดีผมใช้แค่ 8800 GT วิ่งฉิวเลยครับ (รถคันอื่นนะ ผมตามหลังตลอดเหอ ๆ)

Comment

ถ้าดูที่ตัวการ์ดแล้วไม่น่าอืดแน่นอน

งั้นขอดู spec ทั้งหมดหน่อยครับ

Comment

ผมไม่รู้จริงๆครับว่าเป็นอะไร กรุณาช่วยดุด้วยครับ
        spec
        2.4core2quad
        ram3GB
        700watt tagan supply
        p5k/epu meanboard
        ผมเล่นCrysisโอเคนะครับใช้ได้ วินนิงก็ยังโอนะ เเต่เกมส์นี้เกมส์เดียวที่เฟรมเรตตกมากๆโดยเฉพาะเวลาเข้าโค้งนี้อืดเเบบเห็นได้ชัดเลยครับผมงงมาก(Grid)
        ไม่รู้เป็นเพราะอะไร คือเป้น
        เกมส์ที่ผมชอบมากๆเเล้วก็ซื้อมาเพราะจะเล่นเกมส์นี้อะครับเห็นเขาบอกว่ามันกินสเป็คสูงมากๆ

Comment

คอมแรงเกินไปหรือป่าวครับ -*- อัพ patch หรือยัง ใช้ windows อะไร

Comment

ดูตาม spec แล้วไม่น่ามีปัญหา ยังไงลองเปลี่ยนไปใช้ driver ตัวอื่นดูครับ

Comment

ไดเวอร์ครับ

Comment

อัพแพทยังงับไอเกมนี้ถ้าไม่อัพแพทไม่รองรับครอสไฟเอาง่ายๆก็ปิดครอสไฟออกงับบางทีอาจจะหาย

Comment

ในผลทดสอบนี้ เค้าใช้ Catalyst 8.52

ไม่ต้องกังวลครับ 4870x2 เป็นการ์ดที่เร็วที่สุดแล้วสำหรับ Grid ซื้อมาถูกใบแล้วครับ แก้ได้เมื่อไหร่สวรรค์รำไรชัวร์ๆ

Comment

ไปตั้งค่าอะไรผิดหรอป่าวครับ ลองใช้ cpuz เช็คสิว่า มันวิ่ง 16x หรือป่าว
                    ถ้าวิ่ง ก็ลองอัป bios ของบอร์ดดู เอาตัวใหม่ล่าสุด

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                      อัพแพทยังงับไอเกมนี้ถ้าไม่อัพแพทไม่รองรับครอสไฟเอาง่ายๆก็ปิดครอสไฟออกงับบางทีอาจจะหาย
                      ขอบคุณมากครับผมพอรู้วิธีเเล้วครับ คือเดียวไปซื้อเเผ่นเเท้เเล้วก็ลองอัพเเพทดู
                      เเต่ไม่ทราบว่าปิดครอสไฟยังไงครับของผมมันการ์ดใบเดียวไม่ใช้เหรอครับ

Comment

ไปซื้อแผ่นแท้มาอัพทำไหมครับ

แผ่นปลอมก็อัพได้

Comment

Working...
                        X