Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ CPU ต้องดู week ด้วยหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ CPU ต้องดู week ด้วยหรอคับ

ถ้าจะซื้อ CPU ต้องดู week ด้วยหรอคับ มันจำเป็นไหมคับ แล้วมันต่างกันยังไงคับ หรือว่าเป็นแค่ล๊อตการผลิตเท่านั้น

ไม่จำเป็นสำหรับบางคน

แต่ก็จำเป็นสำหรับบางคน

Comment

แค่ล็อตการผลิตครับ บางล็อตก็ดีกว่าอีกล็อต แต่ทุกตัวถูกเช็ก QC หมดแล้ว
      ถ้าจะดูคร่าวๆก็ดู Revision หรือ Stepping ก็พอครับ ถ้าจะเอาระเอียดค่อยดู Week อีกที

Comment

ส่องดีๆมีชัยไปกว่าครึ่ง ....

Comment

บางคนว่าเกี่ยว week แรกๆ กินไฟน้อย (แน่นอน ราคาแพงกว่าหลังๆ) oc ไกล (ไม่เกี่ยวกับRev. นะ นับแค่week ก่อน) หลังๆกินไฟเยอะ oc ไปได้น้อย ก็แล้วแต่ครับ บางคนบอกว่าจริง เขาลองมาแล้ว ส่วนผม week แรกๆเลย ตัวเดีคยวกันกับในเวปจีน oc กันไฟอย่างน้อย อุๆ ผมเล่นเองกินไฟมากมาย แต่บอร์ดคนละยี่ห้อ กับแรมอีก ไม่รู้เหมือนกันเกี่ยวไหม ใครบอร์ดกินไฟน้อยๆ อยากเอาไปให้ลองเหมือนกัน เหอๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
            ส่องดีๆมีชัยไปกว่าครึ่ง ....
            ขี้โม้้

8400 E0 มาแล้วจะเอามั้ย

Comment

ไม่เคยดูอ่ะ มีตังก็ซื้อเลย ใช้ได้ ไม่รวนก็พอแล้ว คล๊อกพองาม ก็พอ

Comment

งืมๆ.....นะ คือบ้านไม่ได้รวยจะได้ซื้อมาดูวีคได้ทีหลายๆตัวจ๊ะ

Comment

ของ แรง e7200 ขอบอก

Comment

ของผม Q745XXX 3.8Ghz กินไฟแค่ 1.15 เองครับ ไม่รู้วีทแรกๆ เปล่าว

Comment

เห็นบางท่านว่าเกี่ยวนะ อย่าง E8400 ของผมนี่ Q808 เค้าว่ามันไม่ค่อยดี ลากไม่ค่อยไป
                      มันก็จริงๆอ่ะครับ แต่ตังค์หมดแล้ว ก็เลยต้องทนๆใช้ไป ^ ^

Comment

Working...
                      X