Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 3GB หรือ 4GB จำเป็นต้องตั้ง Visual Memory ไหมครับ Vista32bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 3GB หรือ 4GB จำเป็นต้องตั้ง Visual Memory ไหมครับ Vista32bit

ใส่แรม 3GB หรือ 4GB จำเป็นต้องตั้ง Visual Memory ไหมครับ Vista32bit

ก่อนใช้ xp ใช้ 2G ไม่ตั้งครับ ตอนนี้ใช้ Vista32bit ตั้ง Visual ไว้2GB รู้สึก HDD มันอ่านจังเลย

ขอบคุณครับ

32 Bit มันเห็นไม่ครบ 4 GB นะครับ

Comment

ถ้าไม่ตั้ง Visual Memory บางเกมส์ไม่สามารถรันเล่นได้

Comment

program บางอย่างจะใช้ เก็บลง virtual memomry นะงับเป็น defualt (OS บางเรื่องด้วยละ) ยกเว้นไปแก้ registry ในบางเรื่อง...

มันอ่าน HDD ก็ปล่อยมันอ่านไปละงับ ยกเว้นมันช้าค่อยว่ากัน

ps recomment นะงับ virtual mem ถ้าตั้งเองควรตั้งไว้ที่ Min = physical mem *1, Max = physical mem * 2 เป็นอย่างน้อย

Comment

อ่า...เอาไงดีหว่า จริงๆครับบางโปรแกรมไม่ตั้งมันบอกเมมไม่พอ เซง

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
            อ่า...เอาไงดีหว่า จริงๆครับบางโปรแกรมไม่ตั้งมันบอกเมมไม่พอ เซง
            ไม่ตั้งแบบให้ตัวระบบ Windows จัดการเองละครับง่ายดี

Comment

ปล่อยให้มันอยู่อย่างนั้นแหละครับ

Comment

มีท่านใดไม่ตั้งมั่งไหมครับ

Comment

ไม่ต้องตั้งก็ได้หลอกมั้งนะ ให้ OS จัดการเองเถอะ

Comment

มาบอกว่า ตอนนี้ผม ไม่ตั้งเลย ไม่ให้มีครับ hdd อ่านน้อยไปเลย ดีๆ

Comment

Working...
                    X