Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาโลกแตกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาโลกแตกครับ

ผมใช้จอซัมซุง 743BX กับการ์ดจอ ATI 3650 ใช้สายต่อดีวีไอไม่ขึ้นครับ ต้องใช้สายแปลงหัวถึงขึ้น ผมซื้อคอมมา 6 เดือนแล้ว ยังไม่เคยแสดงภาพแบบดิจิตอลเลย ใช้แต่แบบอนาล๊อก ไปเคลมที่ร้านเค้าบอกว่าจอผม dvi-d แต่การ์ดจอเป็น dvi-i จะแก้ปัญหานี้ยังไงครับ

ดันนิสนึง

Comment

เสียบจอก่อนเปิดป่าวคับ
      ลองทั้งสองช่องแล้วไช่ไหมคับ

ไม่รู้แล้วคับ อิอิ

Comment

เครมโลด

Comment

เป็นที่สายป่าวครับพี่น้องครับ ที่ร้านเค้าว่างั้น เพราะเค้าก็เทสการ์ดจอตัวอื่น ๆ ก็ไม่ติดเหมือนกันครับ ปั้มกันอยู่ตั้งนาน เค้าจะเอาของใหม่ให้ผม ผมไม่ยอมผมอยากรู้สาเหตุมากกว่า

Comment

ใช้การ์ดจอได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ
            แบบนี้ต้องรีบแก้ไข

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
              ใช้การ์ดจอได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ
              แบบนี้ต้องรีบแก้ไข
              ผมก็ว่างั้น แต่ทำไงได้ ผมหาสาเหตุไม่ได้จริง ๆ

Comment

Working...
              X