Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี server เก่า กะตัว tape เอาไปใช้ทำอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี server เก่า กะตัว tape เอาไปใช้ทำอะไรได้บ้างครับ

พึ่งจะได้ฤกษ์เปลี่ยน server ที่ออฟฟิศ เลยมีเครื่องเก่าเหลืออยู่ครับ

เป็น compaq รุ่น proliant ML 330 ครับ มี ตัว tape HP storageworks Dat 40 ด้วยครับ

ซื้อมาตั้งแต่ปี 43 ครับ (ดูราคาแล้วตกใจมากเพราะว่าหกหลักเลยทีเดียว)

อยากถามเพื่อนๆว่า เอาไปทำอะไรได้บ้างครับ เพราะไม่รู้ว่าขายแล้วจะมีคนเอารึเปล่า

อยากใช้งานให้คุ้มค่าที่สุดครับผม

สเปกเป็นไงบ้างครับ

จริงๆเคยเจอแบบท่านนะครับ ของเก่า เอาไปทำไรดี? เป็นแบบที่ใส่Rack 2Unit ประมาณนี้ จำไม่ได้ รุ้แค่ว่าCPU เป็น AMD optaron

สรุป เอาไปคุมอินเตอร์เน็ตในสำนักงานนั่นแหละดักหน้าเราเตอร์ไว้

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      สเปกเป็นไงบ้างครับ

จริงๆเคยเจอแบบท่านนะครับ ของเก่า เอาไปทำไรดี? เป็นแบบที่ใส่Rack 2Unit ประมาณนี้ จำไม่ได้ รุ้แค่ว่าCPU เป็น AMD optaron

สรุป เอาไปคุมอินเตอร์เน็ตในสำนักงานนั่นแหละดักหน้าเราเตอร์ไว้
      ขอบคุณครับท่าน

แบบว่ามีป้ายราคาแปะอยู่เห็นราคาแล้วเสียดายของครับผม เครื่องแสนกว่า ตัวเทปอีกราวๆ ครึ่งแสนครับ

ใครมีคำแนะนำอื่นๆ บ้างบอกได้นะครับผม

Comment

บริจาคโรงเรียนวัดครับ ได้บุญ เอาวัดที่ไฟเข้าแล้วด้วยนะครับ เดี๋ยวจะไปกองไว้เฉยๆ ขำขำ

Comment

อืมน่าจะไปบริจากให้อสานนะเพราะเค้ากำลังต้องการคอมอยู่

Comment

มีสเปคไหมครับ เผื่อโรงเรียนเขากำลังจะให้ผมไปทำระบบ เพื่อรองรับ พรบ.คอม จะสนใจ

Comment

Working...
            X