overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 62

Thread: ซื้อร้าน TK , Jedi เคยได้ลดราคากันมากสุดเท่าไหร่เอ่ย

OverclockZone Member shinwa's Avatar

Default ซื้อร้าน TK , Jedi เคยได้ลดราคากันมากสุดเท่าไหร่เอ่ย

หุหุ อ่านมานานเห็นว่า 2 ร้านนี้ต่อง่าย ลดกระจาย แค่ถามไม่ทันต่อราคา แกก็ลดให้
    อยากทราบว่าท่านๆเคยซื้อของแพงๆ หรืประกอบชุดคอม แล้วได้ลดเยอะสุดจากราคาหน้าเว็ปกี่บาทครับ

ปล. Jedi ร้านเล็กที่หลายๆคนไปซื้อกันนี่ เข้าประตูหน้าไป อยู่ขวามือ ติดร้าน saveway รึปล่าวครับ อาทิตย์หน้าจะไปซื้อแว้วว

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ของบางอย่างก็ลดให้เลย บางอย่างก็ต้องควบ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

แล้วแต่คนซื้อบ่อย ลดเยอะ

ซื้อไม่บ่อยก็ไม่เยอะ

เป็นปกติ

แต่ผมไปซื้อ ไม่เอาประกัน

จะได้อีกราคานึง อิอิ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

เท่าที่ผมเจอลดได้ ประมาน 3 พัน พอดีเพื่อนพี่เค้าเป็น ดาราหงะ ต่อกระจาย
    ( แต่ที่แต่งไปแพงพอตัวเรยงะ )

OverclockZone Member shinwa's Avatar

อุอุ มารอดูใครไม่ได้เป้นลูกค้าประจำ ได้ลดเยอะๆมั่งป่าว

OverclockZone Member wankung's Avatar

ผมซื้อคอมมาที่ Jedi บริการดีครับ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

เจได... ผมซื้อไปทั้งหมด 37640 บาท ลด 100 บาท เหลือ 37540 ครับ อิอิ...

เด๋วเครื่องต่อไปเข้า TK ลดเท่าไรแล้วจะมาบอกนะ

Quote Originally Posted by Pikba View Post
    เจได... ผมซื้อไปทั้งหมด 37640 บาท ลด 100 บาท เหลือ 37540 ครับ อิอิ...

เด๋วเครื่องต่อไปเข้า TK ลดเท่าไรแล้วจะมาบอกนะ
    ลด 100 เองหรือครับเนี่ย

OverclockZone Member

ลดโดยประมาณ ไม่เคยเกิน 50 บาทเลยจริงๆ -.-

OverclockZone Member noom4477's Avatar

ลดประมาณ 1000-2000 อะครับ 42000

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

ผมไม่ประจำ TK 34800 ลด 390

OverclockZone Member underwater's Avatar

50 บาท ครับ ที่ jedi

OverclockZone Member NoreturN's Avatar

ของผมครั้งแรก ประมาณ 200 ได้มั่งครับ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

Quote Originally Posted by shinwa View Post
    ลด 100 เองหรือครับเนี่ย
    หุหุ วันนั้นผมไปกับเพื่อน ด้วย ถอยออกมา 2 เครื่อง ของผม 37640 ลด 100 บาท

ของเพื่อนผม 33850 ลด 50 บาท

ถ้าไม่รู้จัก หรือ หน้าไม่คุ้น เจ๊เขาลดไม่เยอะหรอกครับ ซื้อ 2 เครื่อง 71XXX ลดทั้งหมด 150 งับ

แต่ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ เขาบริการดีมาก ส่งของถึงรถเลย พูดจาดี คุยดีครับ

สรุปแหล่มมม...

OverclockZone Member majesz's Avatar

ผมซื้อ 15070 เจ๊ที่ JEDI แกคิด 15000 ถ้วนๆ -.-

ร้านอยู่ที่ใหนอ่ะครับ เผื่อจะได้ไปลองดู ที่เค้าว่าลดเยอะ ๆ อ่ะครับ !!!

TK , Jedi คือร้านที่อยู่ใกล้ๆ กันตรงชั้น 1 ใช่มั้ยครับ

TK ผมเห็นมีหลายห้องอยู่ในบริเวณใกล้ๆ กัน เวลาจะซื้อของเป็นชิ้นๆ ไม่ได้ประกอบทั้งเครื่องจะซื้อที่ห้องไหนของ TK ก็ได้ใช่มั้ยครับ มีอะไรต่างกันมั้ยครับ

ปล. ตามห้างที่ขายอุปกรณ์คอม รวมถึงโซนขายอุปกรณ์คอมตามห้าง ผมเห็นตามร้านเปิดเว็ป OCZ กันเยอะนะครับ เวลาเห็นบางทีผมอยากจะเข้าไปทัก บอกว่าผมก็เข้าเว็ปนี้ประจำ แต่ก็ไม่กล้าเข้าไปทัก รวมถึงเกรงใจด้วยเพราะไม่รู้จักกันมาก่อนอะครับ (เว็ปนี้ทำให้ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลย แต่ในขณะเดียวกันก็ทำให้เกิดกิเลสอันนำมาซึ่งการเสียเงินเพิ่มขึ้นด้วยเหมือนกัน เหอๆ)

OverclockZone Member jiggo's Avatar

ที่ Jedi พัดลม Thermaltake Silent 12 cm บอกราคาำไว้ 450 ... ซื้อจริง 350 ยังไม่ได้ต่อครับ .... ว่าจะเข้าไปสอยมาอีกตัว ติดใจครับ มันขาว เนียนดี แถมเงียบอีกตะหาก (พัดลมอ่ะ พัดลม)

ขอบคุณ Jedi จากใจที่ลดให้ครับ รู้สึกดีครับที่ลดให้โดยยังไม่ต้องต่อ .....

บางร้านขอลดราคาจนแทบกราบ ยังไม่ลดซักบาท (แบบว่าคว่ำกระเป๋าทุ่มสุดตัวแล้วอ่ะ ยังเกินงบ .... เลยได้แต่มอง ลูบๆ คลำๆ แล้วก็ต้องเดินจากไป)

ทำไมซื้อแบบทั้งชุดได้ลดน้อยจัง แต่ซื้อแยกชิ้นรู้สึกจะได้ลดเยอะเลยนะครับ เห็นหลายคนซื้อแยกชิ้นได้ลดหลายร้อยก้มี

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ร้าน เจไดผมซื้อเคส เค้าลดให้100 บาท
    ซื้อ Tuniq 120 จาก 1790 เค้าลดให้ เหลือ 1650 ง่ะ ร้านด้านหลังทางซ้ายงิ บริการดีมากด้วย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks