Announcement

Collapse
No announcement yet.

kingston hyper-x ddr3 สอบถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kingston hyper-x ddr3 สอบถาม

kingston hyper-x ddr3 4g 4*2 สีฟ้า ใส่ Z87 OC Formula กับ Z97x killer slot แรม 1-2 ใช้ไม่ได้ ใช้ได้แค่ 3 4 ผมลองถอดถ่าน เครียใบออสแล้วไม่ได้ หรือแรมผมไม่รองรับ
    Z87-OC-Formula.jpgFatal1ty Z97X Killer(m).jpgA0041913OK_BIG_2.jpg
    Last edited by mr-golf; 13 Sep 2014, 20:34:09.

ลอง Update BIOS ดูก่อนนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ลอง Update BIOS ดูก่อนนะ
      จะลองดูคับ

Comment

อัพแล้วไม่หาย เวรและ มีงี้ด้วยหรอ แรมเสีย แบบเลือกslot

Comment

แบบนี้ก็เงิบครับท่านก็อบ แรมคงเอ๋อ เพราะ บอร์ดลองทั้ง 2 บอร์ด

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
            แบบนี้ก็เงิบครับท่านก็อบ แรมคงเอ๋อ เพราะ บอร์ดลองทั้ง 2 บอร์ด
            นั้นสิคับ ถอดเข้า ถอดออกจนมืองิก 555
            Last edited by mr-golf; 13 Sep 2014, 20:33:57.

Comment

กระจ่างแจ้งเลย ไปหาช่างที่ JIBมา ลองเช็ค นู้นเช็คนี้ สรุปเป็นที่cpuคับมันเอ๋อเหมือนไม่ส่งข้อมูลผ่านslotแรม1 2 เลย วันนนี้เลยถอยcpuตัวใหม่มา ใช้ได้แล้วคับแล้วที่ร้านมีเด็กในร้านขายแรมเทพให้เลยเอามาด้วยเลยหุหุ ถูกๆ เล่นคอมมาตั้งนานก็พึ่งเคยเจอนนี้และคับ

Comment

Comment

Z87 Extreme4 ก็เป็นคับ ต้องถอด CPU มาใส่ใหม่ ค่อยๆเรียงขาบน socket ให้ดีๆ เวลาใส่ต้องค่อยๆใส่ เงิบอยู่พักนึงเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X