Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเลี้ยวโค้งใน Grand turismo 4 [PS2] ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเลี้ยวโค้งใน Grand turismo 4 [PS2] ครับ

จะถามในการเลี้ยวในเกมส์ GT ในเครื่อง ps2 นี้หน่อยอะครับ ว่ามันเลี้ยวยังไงอะครับ แล้วอยากรู้ว่า ดริฟ เนียนๆ มันทำยังไงหรอครับ

เวลาผมเล่นเวลาเลี้ยวผมจะ สับเกียร์ต่ำลง แล้วกด o อะครับ (o = เบรคมือหรือเปล่าครับ) แต่หลุดทุกโค้งเลยอะครับ อยากทราบทริคในการดริฟ หรือการเลี้ยวหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ต้องเข้าไปปิดตัวป้องกันล้อลื่นในโหมด setting แล้วเลือกปรับเฟืองท้าย LSD ดูตามความถนัด และจะให้ดีและเนียน ท่านต้องมาใช้อนาล๊อคด้านขวาแทนคันเร่งครับ เพราะมันสามารถคอนโทลรอบเครื่องตามน้ำหนักที่กดได้ครับ

Comment

ผมสอบใบขับขี้s สนามสุดท้ายไม่ผ่านอ่ะ ที่มันให้ใช้ Benz รถเลอมัง วิ่งรอบสนามโครตใหญ่วิ่ง20 30นาทีอ่ะ โค้งแยะๆ หลุดโค้งเดียวไม่ผ่าน แล้วรถมันก้แรงเหลือเกินวิ่ง400กว่า ใครโปรมาเล่นให้ผ่านที เล่นมาเป็นปีละ555+ เกมนี้แนะนำ ไม่ต้องใช้เบรคมือครับ ตบเกียต่ำเข้าเนียนๆไป มันสมจริง ไม่เถื่อนบ้าดริฟทำลายล้างแบบ need4speed

Comment

อ่อครับๆ ขอบคุณมากครับ

Comment

Drift เหรอคับ ปิดพวกที่บังคับ Oversteer และ Understeer ให้หมดคับ แล้วไปใช้ยาง N1 ลองพยายามไม่กดเบรคมือคับ ลองใช้ Breaking Drift ดูคับ

Comment

Working...
          X