Announcement

Collapse
No announcement yet.

win xp ไม่มีภาพ แต่ Vista มีภาพ หลังจากเปลี่ยนการ์ดจอ ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win xp ไม่มีภาพ แต่ Vista มีภาพ หลังจากเปลี่ยนการ์ดจอ ขอความช่วยเหลือครับ

win xp ไม่มีภาพ แต่ Vista มีภาพ หลังจากเปลี่ยนการ์ดจอ 6800 AGP เป็น 7900GS PCI-E
    จะแก้ไขยังไง เกิดจากอะไร หรือว่าต้องลงวินโดว์ส XP ใหม่ครับ ตอนนี้ผมใช้ Vista อยู่
    ส่วน xp ตอนเข้าวินโดว์ส จะขึ้นว่า No Signal แล้วจอก็ดับไปเหมือนไม่มีสัญญาณภาพเข้ามาครับ

ขอบคุณครับ

ลองทำดูนะ

ก่อนเปลี่ยนการ์ด ให้เซ็ตค่าแสดงผลของจอภาพต่ำที่สุด หรือลองบูตเข้าเซฟโหมด แล้วเซ็ตดูก่อน พอเปลี่ยน แล้วค่อยเซ็ตตามชอบ อ่อ. อย่าลืมอัพเดทไดร์ฟเวอร์ด้วยนะคครับ

ปล. เรื่อง VGA ของผมน่ะ พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด OK นะครับ

Comment

Working...
    X