Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้หน่อยครับ .... ถ้าคุณแน่อย่าให้แพ้เด็ก ม4 !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้หน่อยครับ .... ถ้าคุณแน่อย่าให้แพ้เด็ก ม4 !!!

สวัสดีครับทุกท่าน

วันนี้กระผม คิดไม่ออกซ์ ก็มี benching บ้าๆ บอๆ มานำเสนอ พี่ๆ อีกแล้วครับ
    สำหรับชื่อกระทู้ ขอยกเครดิตให้กับ สมาชิกท่านหนึ่ง ในเว็ปไซต์แห่งนี้แหละครับ อิอิ
    อยากรู้ใคร ก็ไปหากันเอาเองนะครับ ^^

หลังจากที่ได้จับ ระบบ cooling แบบ Extreme เป็นครั้งแรก ในงาน Gigabyte OC Vegas เมื่อไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมา
    รายละเอียดงาน <<< Gigabyte OC Vegas ... Article >>>

วันนี้ก็ได้มีโอกาสเป็นครั้งที่สอง ที่จะได้สำผัสกับ Cooling แบบ Extreme ที่ทำความเย็นด้วย Acetone เย็นเฉียบ ที่มีน้ำแข็งแห้งแช่อยู่.... นั่ง set อยู่นานพอสมควรครับ กว่าจะสเถียรได้เล่น ...

รวมปริมาณ DRYICE คราวนี้ ที่ใช้ไป 8กิโลกรัม ครับ !!!

System ที่ใช้เทสท์ในวันนี้ ก็จะเป็น system ที่เรียกได้ว่า ใหม่เอี่ยมทั้งชุด ... เพราะว่าเป็นเทคโนโลยี ล่าสุดทั้งสิ้นนะครับ ...

Test Setup :::

C2D E8600 E0 Stepping <<DICE>>
    EP45T-Extreme <<Stock Cooling>>
    G.Skill PC-12800 DDR3 2x1GB <<Arctic RC>>
    Radeon 4870 Crossfire 2GPU <<Stock Cooling>>
    WD 1600AAJS <<Stock Cooling>>
    Silverstone 1000w

เริ่มกันที่ CPU-Z Validation เลยแล้วกันครับ
    CPU-Z Validation [ E8600 ] 5858MHz DryIce

ตามมาด้วย 3DBenching ต่างๆ

AQUAMARK3 = 326,703 Marks

3DMark2001 = 108,751 3DMarks

3DMark2003 = 106,413 3DMarks

3DMark2005 = 36,895 3DMarks

3DMark2006 = 25,411 3DMarks

และจบด้วย SuperPi 1M ครับ

SuperPi 1M = 0h 0min 07.968s PI value output

สำหรับตอนนี้ ก็ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ยอมแพ้ ครับ

Comment

แรงครับ สุดยอดดด

Comment

เดี๋ยวขอแก้มือครับ ^^"

Comment

แรงโครตๆๆๆๆๆ

Comment

ม.4 ไมตังเยอะจังครับ

Comment

"8 กิโล" .... เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ขอโทษน่ะครับ
                ผมก็เห็นมาเยอะแล้วกับผลการ Benchmark แบบนี้?
                แต่ผมอยากทราบว่า?
                ที่ทำแบบนี้ ทำไปเพื่อทดลองดูว่าจะลากได้ไกล ได้เร็วแค่ไหน?
                หรือว่าทำไปใช้งานอ่ะครับ
                อยากทราบแท้ๆ น้อ?

Comment

โดนมากกว่าเตะปลั๊กแน่ อิอิ

Comment

ยอมแพ้ครับ อย่างเทพ..

Comment

Originally posted by Metal View Post
                      ขอโทษน่ะครับ
                      ผมก็เห็นมาเยอะแล้วกับผลการ Benchmark แบบนี้?
                      แต่ผมอยากทราบว่า?
                      ที่ทำแบบนี้ ทำไปเพื่อทดลองดูว่าจะลากได้ไกล ได้เร็วแค่ไหน?
                      หรือว่าทำไปใช้งานอ่ะครับ
                      อยากทราบแท้ๆ น้อ?
                      แหมท่านใครจะไปใช้งานจริงครับตั้ง 8 โล

งานนี้เพื่อความมันส์ล้วนๆจ๊ะ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                        แหมท่านใครจะไปใช้งานจริงครับตั้ง 8 โล

งานนี้เพื่อความมันส์ล้วนๆจ๊ะ
                        ลุงก็โชว์มั่งสิ

Comment

ยอมแพ้เด็ก ม4 เลย แบบนี้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            ลุงก็โชว์มั่งสิ
                            ยังต้องทำมาหากินนะลุง ไม่มีเวลา

Comment

แรงมากครับ

Comment

Working...
                              X