Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะทราบได้ไงครับว่า NB รุ่นไหนรองรับ Window Vistra ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะทราบได้ไงครับว่า NB รุ่นไหนรองรับ Window Vistra ได้

คือกำลังจะซื้อ NB ใหม่อะครับของ ASUS อะ
    คืออยากรู้ว่า NB รุ่นไหนที่มันรองรับ window vistra อะครับเราจะทราบได้ไงอะ
    รบกวนผู้รู้บอกทีนะ

ASUSไม่รู้เหมือนกานครับแต่ของvaio มันจะมีสติกเกอร์ vista capable

Comment

ไม่มีคนรู้บ้างเลยหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยคัรบ

Comment

จิงๆ แล้วเนี่ย Vistra มานลงได้ กับเครื่องที่มี CPU 64bit ทุกรุ่นล่ะ (รุ่นสูงสุดน่ะ) อย่างเช่น CPU C2D มานมี EM 64T อันนี้ ลงได้ชัวร์ หรือ Turion 64 อันนี้ก็ลงได้ ต่อให้ ไม่ x2 เลยแต่ช้าหรือไม่อีกเรื่องนึงแค่นั้นเอง

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

hp dv ก็ได้ครับ

Comment

อ่ะ ถูกต้องครับ ต้องเป็นCPU 64 bit อ่ะคับ แต่ทั่นต้องมี Ram 1G นะครับ เพราะถ้าใช้ Ram 512 มันจะช้าประมาณเราใช้ Ram 256 ของ CPU 32 bit อ่ะคับ

Comment

32bit ก็ใช้ได้นี่ครับ

Comment

หมายถึงรุ่น อัลติเมทน่ะ

Comment

รุ่นอัลติเมท 32 bit ก็มีนะครับ ยืนยันได้เลยเพราะเคยใช้อยู่ช่วงหนึ่ง ตอนติดตั้งจะมีให้เลือกว่าจะลงเวอร์ชันไหน (แปลก แต่จริง ทั้ง ๆ ที่เป็น DVD แผ่นเดียว) แต่ตอนนี้ลบออกแล้วเพราะเครื่องทำงานช้า เลยกลับมาใช้ XP เหมือนเดิม
                    spec เครื่องผม Athlon 64 3000+ ,RAM 1 G ,Geforce 6600 GT

Comment

รุ่นใหม่ๆก็ลงได้ Core duo core 2 duo ได้ Turion x2 ก็ได้ แรม 512 หรือ 1 กิ๊ก การ์ดจอไม่แชร์ จะเร็วหน่อย แต่ cpu ต่ำกว่านี้หรือแรมน้อย มีอืดแน่ๆๆครับ ลองลงดูก็ได้

Comment

Working...
                      X