Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง ครับ XFX 9600GT Zal.. ร้อนแรงเกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง ครับ XFX 9600GT Zal.. ร้อนแรงเกิน

พึ่งไปถอยมาเมื่อวันพุธครับ

XFX 9600 GT Zalman

ติด Zalman มานึกว่าไม่ร้อน

ที่ไหนได้ เล่นให้ห้องไม่เปิดแอร์ ยังไม่ทันเล่นเกมส์เลย
    เปิดทิ้งสัก 15 - 20 นาที ดับ
    ตอนแรกนึกว่า PSU ไม่พอ

เปิดอีกเป็นอีก เลยมาเช็คความร้อนจากโปรแกรม HWMonitor
    แม่เจ้า 101c ครับ ย้ำ C ไม่ใช่ F

เลยลองเปิดแอร์ เอาไม่อยู่แฮะ ยังดับอยู่
    เปิดแอร์แค่ 24c ลดความร้อนแรงของการ์ดมาที่ 89c

เลยไปลากพัดลมมาเปิดอัด ไล่ไปทีละเบอร์ สุดท้ายที่เบอร์ 3
    ยังได้แค่ 67c เอง นี่มันร้อนเกินไปหรือเปล่าครับเนี่ย

case เปิดโล่งไร้พัดลม ใช้คู่กับ X2 4000 น่ะครับ
    ก่อนหน้านี้ใช้ 8600 อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เป็นที่การ์ดหรือเปล่าครับเนี่ย วานบอกทีจะได้เอาไปเครม

ลองถอดซิ้งค์แล้วเจิมซิลิโคนใหม่ครับ

Comment

ร้อน และ แรงจังเลย -*-
      เคลมโลดดดดด

Comment

ซวยจริงๆ

Comment

ร้อนเกินไปนิดคับ ลองเอาไปเครมดูเพื่อความสบายใจคับ ยังไม่ถึง 7 วัน ไม่ต้องไปแกะมาทาซิลิโคนใหม่น่ะคับ กาดจอไม่ใช่ CPU ที่มันให้มาเมพอยู่แล้วคับ

Comment

ร้อนจริงๆ อย่างท่านบน ลองเครมดู

Comment

ลองดูอาการอีกแป๊บ ปรากฎว่าพัดลมไม่หมุน

เดาว่าวงจรควบคุมรอบพัดลมเสีย เพราะตอนเปิดมันจะหมุนเต็มแรงแป๊บนึง แล้วหยุดไปเลย

ส่งเครมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

Comment

Originally posted by kyoung View Post
                ลองถอดซิ้งค์แล้วเจิมซิลิโคนใหม่ครับ
                ตามนั้นคับ ผมอัด MX-2 ลดไปเยอะมากคับ

Comment

ของผม xfx9600gt รุ่นธรรมดา เล่นเกมส์เต็มที่ในห้องเปิดแอร์ไม่เคยเกิน 60 องศา

Comment

Working...
                  X