Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ATX กับ Micro ATX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ATX กับ Micro ATX

ระหว่าง ATX กับ Micro ATX แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ เอาแบบเน้นประหยัดไฟนะครับ

ถ้าเน้นประหยัดไฟ ซื้อ mATX มาใช้เลยครับ แล้วไม่ต้องซื้อการ์ดจอมาเสียบเพิ่มนะ ใช้ออนบอร์ด ประหยัดไฟแน่ๆ อิอิ แต่ว่าตอนนี้ก็เห็นบอร์ด ATX หลายๆรุ่นมี vga ออนบอร์ดมาให้ด้วยนะ

Comment

ATX mATX เปนขนาดของ MB คับ กินไฟเท่ากันแหละคับ ต้องดูที่ อุปกรณ์ในเครื่องท่านตะหาก

Comment

แล้วจะดูว่า Mb ไหนประหยัดไฟกว่า Mb อื่นอย่างไรครับ

Comment

เมนบอร์ดทุกตัวกินไฟเท่าๆกันหมดคับ ต้องดูที่อุปกรที่ใส่คับ -..-

Comment

เมนบอร์ดที่มีฟังก์ชั่นเสริมเช่น EPU ของบอร์ด Asus ก็ช่วยได้

Comment

atx ใส่อุปกรณ์ได้เยอะกว่าครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                atx ใส่อุปกรณ์ได้เยอะกว่าครับ
                เห็นด้วยอย่างแรง โดยเฉพาะช่่ิองPCI การ์ดจอเดี๊ยวนี้ก็กินสล๊อตซะจนmatxแทบไม่มีที่ให้เสียบการ์ดPCI

Comment

Working...
                X