Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus G1SN มีปัญหาเรื่องแรมตอบหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus G1SN มีปัญหาเรื่องแรมตอบหน่อยคับ

แรมเดิมทีมากับเครื่องมัน 3Gb อยากถามว่ามันใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่ ถึง8Gbไหม
    ถ้าจะไปเปลี่ยนต้องบอกสเปคแรมกับคนขายว่าอะไรคับ

แล้วถ้าจะเปลี่ยนเป็น 8Gb ราคาแรมตัวละเท่าไหร่
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนแค่ 4Gb แปลว่าแรมที่มากับเครื่องที่เป็น 1Gbต้องทิ้งใช่ไหมคับ
    แรม 2Gb มันราคาตัวละเท่าไหร่
    มันมีแรมที่ความสามารถสุงกว่าแรมทั่วไปไหม ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่

แนะนำหน่อยยี่ห้อไหนดี ใช้แล้วเจ๋งๆ ราคาพอสู้คับ
    ขอบคุณคับ

2GB 1300-1500 ครับ (ยี่ห้อทั่วไป)
    ถอดตัว 1GB ออก (โยนทิ้งไป)
    แรมที่มีความสามารถสูงกว่าแรมทั่วไปก็มีขายครับ แต่แพง ผมว่าไม่ค่อยคุ้มหรอก
    และถ้าซื้อแบบนั้นมาใส่ แรมที่คุณมีอยู่ทั้งหมดก็ต้องทิ้ง เพราะต้องใช้แบบพิเศษทั้งหมดถึงจะเต็มประสิทธิภาพ

Comment

แล้วผมต้องบอกคนขายว่าไรคับ
      ใช่DDR2 800 หรือป่าว

แล้วที่บอกแรมสเปคสูงราคาประมาณเท่าไหร่

เครื่องผมใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่

Comment

แรมน่าจะเป็น DDR2 667 นะครับ ส่วนมากสุดน่าจะ 4GB ครับ

Comment

Working...
        X