Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Radeon HD4850 ICEQ4 มีปัญหาลงวินโดว์ไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Radeon HD4850 ICEQ4 มีปัญหาลงวินโดว์ไม่ผ่าน

สเป็กเครื่อง CPU AMD Phenom 9750 2.4GHz
    M/B Asus M3A78
    Graphics ATI Radeon HD4850 ICEQ4
    Ram Kingston DDR2 667 2 Gb*2

--ไม่รู้เป็นไรลงวินโดว์ไม่ผ่าน เกี่ยวกันไหมครับที่ ATI ไม่ support กับ AMD ช่วยหน่อยนะครับไม่อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่อ่ะ...สาเหตุมานเป็นที่อะไรหรอครับพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 4-09-2008 ..รบกวนผู้รู้หน่อยครับ....

*-*

Comment

ลองถอด ram ออกทีละตัว แล้วลงใหม่ดูก่อนครับ (ใส่แค่ทีละแผงนะครับ)

หรือไม่ก็ ถอด ram มา ขัดๆ ปัดๆ ดูก่อน

Comment

Originally posted by kiros View Post
        ลองถอด ram ออกทีละตัว แล้วลงใหม่ดูก่อนครับ (ใส่แค่ทีละแผงนะครับ)

หรือไม่ก็ ถอด ram มา ขัดๆ ปัดๆ ดูก่อน
        ง่าของพึ่งยกชุดมาใหม่หมดเลยนะครับ อ่อลืมบอกไปว่าเอาการ์ดจอ GF9600Gt มาเทสปรากฏว่าลงวินโดว์ผ่านครับ...

Comment

วินโดวส์ที่ลงเดิมๆหรือว่าแผ่นดัดแปลงที่รวมไดรเวอร์ครับ

Comment

ต้องเอามาแลกก่ะ EAH4850 ของผมถึงจะหาย 555

ล้อเล่นครับ รอท่านผู้เชี่ยวชาญต่อไป

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
              วินโดวส์ที่ลงเดิมๆหรือว่าแผ่นดัดแปลงที่รวมไดรเวอร์ครับ
              ถามหน่อยครับคุณใช้ตัวไหนอยู่ครับการ์ดจอ ช่วยบอกสเป็กเครื่องคุณให้ผมรู้หน่อยได้ไหมครับ เรื่องวินโดว์เป็นวินที่แปลงมาครับผม

Comment

ลองวินโดว์ตัวใหม่รึยังครับ

Comment

Originally posted by paper003 View Post
                  ถามหน่อยครับคุณใช้ตัวไหนอยู่ครับการ์ดจอ ช่วยบอกสเป็กเครื่องคุณให้ผมรู้หน่อยได้ไหมครับ เรื่องวินโดว์เป็นวินที่แปลงมาครับผม
                  งั้น ขอแนะนำว่า ให้หา Window ที่เป็นตัว Original มาลงดูครับ

Comment

Originally posted by paper003 View Post
                    สเป็กเครื่องกะการ์ดจอตามลายเซ็นต์เลยครับ วินโดวผม SP2 เดิมแล้วอัพเดต+ลงไดรเวอร์เองครับ

Comment

fomat เเล้วลง xp ใหม่หายชัว ถ้าไม่การ์ดจอคุณมีปัญหาละ เอามาขายมือ 2 ให้ผมละกัน ฮี่ ฮี่ ฮี่

Comment

User error

Comment

เป็นอาการเดียวก่ะผมเลย ครับ ผมหา สาเหตุ อยู่ สาม วัน รู้ มั้ย ว่า อะไรเสีย เมนบอด ครับ m3a ทั้ง ล็อต ของคุนก่ะผมเหมือนกัน มีคน เป็น เหมือนผม ในเว้บนี้เค้า บอกมา ผมลองเอา เมนบอร์ดไปเปลี่ยนหาย เลย ครับ แต่ผม ทำแบบ อีกท่านที่แนะนำ น่ะ เพิ่มเงิน เป็น ของ gigabyie มาแทน ครับ m3a มันมีปัญหา ครับ ฟันธง เพราะเป้น กับตัวเอง แล้ว คุน ซื้อ วันใกล้เคียงก่ะผมเลย ฟังธง ครับ เมนบอร์ด มีปัญหา

Comment

Working...
                          X