Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi VS Audigy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi VS Audigy

X-Fi xtreme audio + ลำโพง boston ba790 VS audigy 1 +ลำโพง boston ba790

เสียงต่างกันเยอะมั๊ยครับ พวก mp3,หนัง dvd ช่วยแนะนำครับ เน้น sound card หรือ ลำโพงดี

ถ้าเล่น mp3 อย่าไปหวังกะซาวมากหงะ T-T แต่ถ้า dvd คิดว่าน่าจะต่างกันชัดพอสมควรครับ

mp3 บางทีมันอัดมาไม่ค่อยดี(แต่ถ้า 192k ก็แจ่ม)

Comment

เล่นเครื่องเสียงอย่าไปลองกับ mp3 นะครับลองแผ่นแท้ดูว่าเสียงดีอะป่าว

Comment

ลองกับ Mp3 ที่เป็น VBR สิครับ

ผมว่า Audigy 1 สู้ไม่ได้อะครับ

แล้วแต่คนชอบครับ

Comment

ต่างน้อย ถึงไม่ต่างนะครับผมว่า

Comment

เล่น MP3 ต้องเล่นกับไฟล์ที่เข้ารหัสที่ 192Kbps ขึ้นไปถึงจะแสดงรายละเอียดออกมาได้
            ปกติผมเล่นไฟล์ 320Kbps เพราะรายละเอียดเสียงจะดี
            ตอนนี้ตัว Audigy1แท้ๆ ยังมีขายอยู่อีกเหรอครับ เพราะถึงจะมีขายก็เป็นตัวตัดต่อเปลื่ยนชิบไปเกือบหมด จนดูเนื้องานไปเหมือน Live เลย

Comment

ขอถามหน่อย งับ ถ้าเราเอา mp3 128k มาแปลงเป็น320k เนีย เสียงจะเปลี่ยนไม่ครับ หรือว่าเปลี่ยนแค่ k แต่เสียงไม่เปลี่ยน เอย ถ้าอยากให้ดี นี่ต้อง เอา จาก แผ่น ออดิโอ แท้ มาแปลงเป็น mp3 320k ใช่หรือป่าว งับ ช่วยตอบ ที งับ ข้องใจ

Comment

Originally posted by cartoonmeww View Post
                ขอถามหน่อย งับ ถ้าเราเอา mp3 128k มาแปลงเป็น320k เนีย เสียงจะเปลี่ยนไม่ครับ หรือว่าเปลี่ยนแค่ k แต่เสียงไม่เปลี่ยน เอย ถ้าอยากให้ดี นี่ต้อง เอา จาก แผ่น ออดิโอ แท้ มาแปลงเป็น mp3 320k ใช่หรือป่าว งับ ช่วยตอบ ที งับ ข้องใจ
                ถึงจะเพิ่ม แต่ต้นแบบเน่า ต่อให้เเปลงเป็น cd ก็เน่าอยู่ดีครับ

แผ่น ออดิโอ แท้ มาแปลงเป็น mp3 320k เวิกกว่าชัวร์ๆครับ

Comment

Originally posted by sflower View Post
                  X-Fi xtreme audio + ลำโพง boston ba790 VS audigy 1 +ลำโพง boston ba790

เสียงต่างกันเยอะมั๊ยครับ พวก mp3,หนัง dvd ช่วยแนะนำครับ เน้น sound card หรือ ลำโพงดี
                  เล่นก้าดรุ่นอ่อนๆแบบนี้เป็นผมใช้ออนบอดดีกว่า นอกจากออนบอดจะเน่ามากจิงๆ

แนะนำ audigy2 ZS / audigy4 / X-Fi xtreme music ขึ้นไป
                  เล่นอ่อนๆอย่างนี้อย่าเล่นซ่ะดีกว่า บอกตามตรง

Comment

Originally posted by คน View Post
                    เล่นก้าดรุ่นอ่อนๆแบบนี้เป็นผมใช้ออนบอดดีกว่า นอกจากออนบอดจะเน่ามากจิงๆ

แนะนำ audigy2 ZS / audigy4 / X-Fi xtreme music ขึ้นไป
                    เล่นอ่อนๆอย่างนี้อย่าเล่นซ่ะดีกว่า บอกตามตรง
                    อ่า ผม ซ์อ audigy 1 มานานแล้ว ได้ซัก 3 ปี ตอนนี้ใช้คู่กับลำโพง Boston BA790 อยู่ เสียงก็ OK นะ แต่ อยากทราบว่า ถ้าเปลี่ยน มาใช้ X-Fi Xtreme audio หรือ music เสียงจะดีขึ้นหรือเปล่าครับ เพราะ มันก็หลายตังค์เหมือนกัน ถ้า ต่างกันไม่มาก เก็บตังค์ไว้ดีกว่า ถ้า***งกันมาก ผมยอมจ่ายครับ อยากถามคนที่มีประสบการณ์ครับ ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ

Comment

Working...
                    X