overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 4 of 4

Thread: Alone in the Dark 5 ติดครับไปไม่ได้ครับมีรูปให้ดูครับ

OverclockZone Member

Default Alone in the Dark 5 ติดครับไปไม่ได้ครับมีรูปให้ดูครับ

Alone in the Dark 5 ติดครับไปไม่ได้ครับมีรูปให้ดูครับ
    บทสรุปที่แจกมันงงอะครับ เลยถามดีกว่าครับ
    เกมนี้มันมากครับ ตื่นเต้นดี
    ขอบคุณมากนะครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ง่า... ยังเล่นไม่ถึง รอท่านต่อไปครับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

มันต้องให้ไปเผาต้นไม้ก่อนครับ ตามที่ต่างๆ(วงกลมใหญ่ๆในแผนที่น่ะครับ)ถ้ายังไม่ครบจะยังไม่ผ่านภารกิจนี้(ส่องหาสัญลักษณ์ยังไงก็ส่องไม่เจอ) พอเผาครบจำนวนที่มันต้องการแล้ว ก็กลับมาที่สัญลักษณ์ดังกล่าว เปิดไฟฉ่ายประกบกับไออันกลมๆที่เป็นตาสัญลักษณ์ที่ได้มาตอนทางผีบอกน่ะครับ แล้วก็กด Tap เพื่อเปลี่ยนให้มุมมองที่ 1 แล้วกด x เพื่อกระพริบตาหรือหลับตา แล้วจะเห็นสัญลักษณ์ประหลาดปรากฎตามที่ต่างๆของตัวบ้านครับ ให้เอาไฟฉ่ายชี้แช่ไว้สักพัก กลไกต่างๆก็จะถูกครายออก ทำไปเรื่อยๆจนครบ 6 ที่ ก็ให้ไปยังชั้นบนสุดของบ้าน(รูปที่ 3 ของเจ้าของกระทู้อ่ะ)
    แล้วก็เดินไปเหยียบแผ่นสัญลักษณ์นั้น ก็จะเลื่อนขึ้นไปใช้บนสุดของบ้าน จะพบกับกล้องดูดาว ให้เอาตราสัญลักษณ์ ประกบกับกล้องดูดาวแล้วส่องไปยังพระจันทร์ ครับ เป็นอันจบพาท 7 และต่อด้วยพาท 8 เป็นพาทสุดท้าย

การค้นหาสัญลักษณ์ประหลาด
    จุดที่ 1 บริเวณห้องแรก(ประตูทางเข้าบ้าน) ให้ยิงรูปภาพที่ติดกับผนังทิ้ง ให้หลับตา ก็จะเจอกับสัญลักษณ์จุดที 1
    จุดที่ 2 อยู่บริเวณไอผีทะเลในห้องข้างๆจุดที่ 1 ให้เผาเก้าอี้ หรือจะหักไม้เรืองแสงก็ได้โยนเข้าไปในนั้น(ไอผีทะเลกลัวแสง) แล้วก็ส่องหาตรงบริเวณข้างๆหน้าต่าง ก็จะพบกับ สัญลักษณ์ที่ 2
    จุดที่ 3 บริเวณหน้าประตูทางเข้าของจุดที่ 1 สังเกตตรงที่มีไฟสปอตไลท์สัญลักษณ์จุดที่ 3 จะอยู้ตรงนั้น
    จุดที่ 4 บริเวณลานหน้าบ้านที่มีไฟไหมอยู่ ให้ไปส่องดูบริเวณจุดไฟไหม้ให้ตรงจุดที่ติดกับแม่น้ำ(ไฟไหม้ตรงไหนไกล้แม่น้ำที่สุดล่ะ)
    จุดที่ 5 กำแพงก่อนขึ้นมาถึงบ้าน (ข้างๆบันไดหลังบ้าน) ก็จะพบกับ สัญลักษณ์จุดที่ 5
    จุดที่ 6 บริเวณหลังบ้าน ไปที่บันไดหลังบ้าน จะเจอแยกน้อยๆ ให้เลี้ยวไปทางซ้ายมือ ขึ้นไปจนสุดทาง ก็จะเจอสัญลักษณ์จุดที่ 6 (ระวังซอมบี้ออกมาจากกำแพง 2 ตัว)
    เมื่อครบแล้ว ก็ให้ขึ้นไปชั้นบนสุด (รูปที่ 1 ที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดู )เดินไปเหยียบมัน แล้วมันจะขึ้นไปให้เราส่องดวงจันทร์ครับ
    Last edited by onizika01; 5 Sep 2008 at 13:16:42.

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ต้องเบิกเนตรครับ ทำได้โดยการตระเวนหา Evil Root หรือต้นไม้ปิศาจที่ขึ้นอยู่ทั่วสวนสาธารณะครับ เจอแล้วก็เผามันซะ แล้วจะได้ค่าสะสมเพื่อนำไปใช้ในการเบิกเนตร (หลับตาแล้วจะเห็นแสงนำทาง) แนะนำให้เผาจนเกิน60%นะครับ เพราะ episode8ต้องสะสมถึง75% อาจจะน่าเบื่อหน่อย แต่เพื่อลดเวลาเล่นลงครับ เมื่อครบแล้วจะมีเมสเสจมา
    จากนั้นจะมองเห็นสัญลักษณ์ที่ซ่อนอยู่ทั่วปราสาท เอาไฟฉายส่องผ่านสัญลักษณ์ให้ขนาดตรงกันครับ ก็จะปลดล๊อกได้ เมื่อครบ6อันแล้ว ขึ้นไปข้างบนเพื่อหาตำแหน่งทางเข้าลับ โดยส่องกล้องกับแสงจันทร์ครับ

Bookmarks

Bookmarks