overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 93

Thread: ติดตรงไหนของเกม alone in the dark 5 เข้ามากันเลย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Default ติดตรงไหนของเกม alone in the dark 5 เข้ามากันเลย

กระทู้นี้ ขอเปิดซักกระทู้ ให้เอาปัญหาต่างๆของเกม alone in the dark 5 เข้ามาแชร์กันในนี้นะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้กันบ่อยๆ คนที่เข้ามา จะให้ศึกษาง่ายๆ ไม่ต้องไปขุดมาหลายกระทู้

OverclockZone Member hmahma's Avatar
    ไปได้ทุกที่ ถ้าถูกใจ

มามีส่วนร่วมครับ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ลงเกมไม่ผ่านทำไงดี

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เดี๋ยวลงก่อน แล้วจะมาถามคับ ^^

OverclockZone Member

พอดีผมติดตรงต้นไม้ปีศาจตรงนี้อ่ะครับ เหลืออีกที่เดียว จะครบ 100%แล้วครับ
    ไม่ทราบว่า จะผ่านไปได้ยังไงเหรอครับมีรูปครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

คือเวลาลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตมัยครับ คือผมไม่ทันสังเกต เห็นเค้าบอกว่าลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตด้วย จิงมัยครับ

ไม่ต้องหนิครับ ผมเล่น ไม่เห็นมันจะต้องต่อเลย -*- แต่ก็ไม่แน่นะ(แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยว) เวลาผมเล่นไม่เคยปิดเน็ตเลย

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by AUTOSEX View Post
    พอดีผมติดตรงต้นไม้ปีศาจตรงนี้อ่ะครับ เหลืออีกที่เดียว จะครบ 100%แล้วครับ
    ไม่ทราบว่า จะผ่านไปได้ยังไงเหรอครับมีรูปครับ
    มันต้องใช้กฎฟิสิกส์เล็กน้อยครับ ขับรถพุ่งขึ้นเนินแล้วให้ตกบนขอบถนน แล้วน้ำหนักจะทำให้รถติดไฟ
    ที่วางอยู่ กระเด็นขึ้นไปโดนต้นไม้ครับ

Quote Originally Posted by K8 View Post
    มันต้องใช้กฎฟิสิกส์เล็กน้อยครับ ขับรถพุ่งขึ้นเนินแล้วให้ตกบนขอบถนน แล้วน้ำหนักจะทำให้รถติดไฟ
    ที่วางอยู่ กระเด็นขึ้นไปโดนต้นไม้ครับ

ขอบคุณมากๆ ผ่านแว้ว ตอนนี้ถึงตอนที่ ขับรถพาชายแก่ไปตึกอะไรซักอย่างนี่แหละครับ ที่เราเคยเข้าไปเมื่อช่วงต้นๆของเกม หลังจากที่ งง กับกลไกภายในชั้นไต้ดินอยู่นาน ขอบอกว่างง มากครับ
    ต้องใช้สมองหนักมากกว่าจะแก้ไขปริศณาได้แต่ละจุด กว่าจะพาตาแก่นี่ออกมาจากชั้นได้ดินได้

ใครพอจะทราบเรื่องราวความเป็นมาได้บ้างครับ ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยแข็งแรง แต่ช่วงหลังๆนี่ ระทึกใจมากครับ

Last edited by AUTOSEX; 6 Sep 2008 at 17:57:08.

OverclockZone Member K8's Avatar

เป็นการขับรถพาชายปริศนาที่เรียกตัวเองว่า Key Man (เหมือนในหนังเรื่องThe Matrix)ไปเปิดประตูที่ห้อง943ซึ่งมีซาร่าไขปริศนาอยู่ที่นั่นครับ ห้องที่เราเห็นสัญลักษณ์the path of Light ครั้งแรกนั่นแหละครับ
    ซึ่งความจริงทุกอย่างจะอยู่ที่นั่น รวมถึงทางแยกของฉากจบสองแบบด้วยครับ

ในที่สุดก็จบเสียทีครับ หลังจากที่ตรากตรำเล่นมาเกือบ 50 ชัวโมง(โดยประมาณ)หรือประมาณ 5 วัน(ไม่ได้เล่นตลอด 24 ชัวโมงครับ)ฉากจบนั้นค่อนข้างค้างคา และอารมค้างเล็กน้อย ผมเข้าใจว่าจากจบมี 2 แบบ เมื่อวิญญาณร้ายเข้ามาสิงซาร่า ผมตัดสินใจ ฆ่าซาร่าทิ้ง และวิญญาณนั้นรู้สึกจะเข้ามาสิงร่างพระเอกแทน หลังจากนั้น ชายแก่ก็เข้าไปในอะไรไม่รู้ แล้วก็จบ -*- (อ่อนภาษาอังกฤษเลยไม่ค่อยรู้เนื้อเรื่อง)อารมค้างครับ อะไรวะ จบและ แต่โดนรวมเกมนี้สนุกมากครับ ทุกอย่างทำมาได้ลงตัว เต็ม 20 คะแนน ผมให้ 18คะแนนครับ ส่วนคะแนนที่ถูกหักไป 2คะแนนคือเรื่องฉากจบครับ มันทำให้ผมอารมค้าง
    เอารูปมาฝากครับผม

สำหรับคนที่ยังเล่นไม่จบ หรือเล่นไกล้จะจบแล้ว ลองเลือกที่จะไม่ยิงซาร่าดูซิครับ มันจะเกิดอะไรขึ้นหรือป่าว ฉากจบจะเป็นยังไง -*- ผมว่าผมจะเล่นอีกรอบ เอาฉากจบฉากที่ 2 อิอิ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ทำไมภาพในเกมดูเหลี่ยมจังเลยอ่ะครับ และถ้าปรับสุดจะสวยมากไหมครับ

Quote Originally Posted by poypoy View Post
    ทำไมภาพในเกมดูเหลี่ยมจังเลยอ่ะครับ และถ้าปรับสุดจะสวยมากไหมครับ
    ผมก็ปรับสุดทุกอย่างภายในเกมแล้วนะครับ ความละเอียดที่ 1440*900 เท่าที่จอผมจะปรับได้ แล้วก็ไปปรับในไดร์เวอร์อีก x4+x8 ก็ยังเหลี่ยมจุดอยู่ดีครับ -*- แต่ยังไม่ลองปรับไดร์เวอร์จนสุดๆเสียที เดี๋ยวจะลองปรับให้สุดๆดูครับ

และนี่คือฉากจบอีก 1 แบบครับ(ไม่ได้ฆ่าซาร่า)

จบเพื่อมีภาคต่อกระมังครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เห็นทางทีมงานบอกจะสร้างให้เนื้อเรื่องต่อกันไปเรื่อยๆโดยเอาภาคนี้มานับเป็นภาคแรกใหม่ ถึงได้ตั้งชื่อว่า Alone in the Dark โดยไม่มีชื่อต่อท้ายครับ

Quote Originally Posted by K8 View Post
    จบเพื่อมีภาคต่อกระมังครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เห็นทางทีมงานบอกจะสร้างให้เนื้อเรื่องต่อกันไปเรื่อยๆโดยเอาภาคนี้มานับเป็นภาคแรกใหม่ ถึงได้ตั้งชื่อว่า Alone in the Dark โดยไม่มีชื่อต่อท้ายครับ
    อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ถึงว่า ตั้งภาค 5 แล้ว ทำไมถึงไม่มีชื่อต่อท้าย ทีแรกผมก็ งง เหมือนกัน แต่ตอนนี้เข้าใจและ อิอิ

ปล.คนที่ไม่เคยเล่ยลองหามาเล่นกันนะครับ เกมนี้ ไม่ผิดหวังจริงๆ(ส่วนตัวนะ)

ผมรีวิวไว้ที่ Monavista ครับ
    Last edited by K8; 6 Sep 2008 at 20:46:29.

ผมรีวิวไว้ที่ Monavista ครับ
    ของคุณสำหรับรีวิวแจ่มๆครับ หลายคนอาจจะไม่ชอบหรือผิดหวังเพราะบังคับยาก เล่นยาก ปวดหัว แต่เกมแนวนี้นี่แหละครับ ฝึกสมอง ฝึกไหวพริบดีนักแล บางปริศณาที่ผมเล่นไป คิดยังไงก็คิดไม่ออก ทำยังไงจะแก้ปริศณานี้ได้ บางทีทนไม่ไหว ต้องเข้าไปดูในคลิปวีดีโอจึงรู้ว่า เฮ้ย มืงผ่านกันง่ายๆอย่างนี้เลยเหรอวะกุนั่ง งง ตั้งนาน และยิ่งในทางใต้ดินก่อนจะจบเกมนี่ ปริศณาออกมาให้แก้ถี่แบบสุดๆ เล่นเอา งง เป็นชัวโมง กว่าจะพาตาแก่ออกจากห้องไต้ดินได้

ปล.น่าจะมีเรื่องราวภายในเกม และบทพูดด้วยน่าจะดี อิอิ

OverclockZone Member meen182's Avatar

มันสุดๆครับ ถ้าไม่ลองสัมผัสเกมส์นี้ด้วยตัวเองครับ 10 ปากว่าไม่เท่าเล่นเองครับพี่น้อง!!

OverclockZone Member Mangania's Avatar

ของผมไม่ได้ติดที่เนื้อเรื่อง

แต่มันติดตรงเวลาลากศพศัตรูไปเผาเนี่ย กดลากยังไงมันก็ไม่ไป เ หมือนมันติดอะไารซักอย่าง

ไปบ้างไม่ไปบ้าง

กว่าจะลากไปถึงไฟ มันลุกขึ้นมาสู้ด้วยตั้งหลายรอบ ลากจนรู้สึกเซ็ง

เป็นเพราะผมเล่น keyboard หรือว่าเป็นเพราะอะไรก็ไม่ทราบ หรือต้องหาจอยมาเล่น

ช่วยแนะนำทีครับ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks