Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ HD4850 test custom colsks FAILED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ HD4850 test custom colsks FAILED

งานเข้าครับ HD4850เข้าไปใน ccc ati overdrive กด test custom colcks แล้วมัน *Failed* ความเร็มเดิมๆ 625/993(เคยปรับมากกว่านี้แล้วไม่เป็นไร Pass )
    เล่นเกมส์ ซักพัก ก็จอฟ้า แบบนี้ การ์จอผมพังใช่ไม๊ครับ
    ตัว ไดร์เวอร์ไม่น่ามีปัญหา ccc 8.8 เพราะ ใช้่มาก่อนหน้านั้นมา 2อาทิตย์ ไม่มีปัญหาอะไร
    ปรับลดเพิ่มความเร็วไม่มีปัญหา
    เพิ่งจะมีเอาวันนี้ครับ เล่นแล้วจอฟ้า ภาพค้าง
    มีอาการแก้อย่างไรบ้างครับ
    ถ้าเสียแล้วเอาไปเคลมเค้าแล้วจะบอกเค้าว่าอย่างไรดีครับ
    รึว่าจะมีจาก ฮาร์ดแวร์ตัวอื่น แนะนำด้วยครับ

สเปคเครื่องผม
    AMD X2 4600+@3.00GHz 1.325 V. Temp 26C.- 40C.
    Tuniq tower 120 @ 1600 rpm
    Mobo DFI Landparty 790 FX
    RAM A DATA Vitesta DDR2 800+ 4GB 1.925 V. 4 4 4 12
    VGA asus 4850 @ 675/2200 Temp 45C- 65C.
    HDD 500GB
    PSU Tagan T800 U33 800W
    ขอบคุณครับ

ไม่เคยเจอ ดันไป

Comment

เช็ค sink การ์ดจอ ว่าแนบสนิท หรือเปล่าครับ

Comment

ลองลงไดรเวอร์ใหม่ครับ อีกอย่างก้เช็คแรมทีละแถวว่าเป็นเพราะแรมรึป่าว

เคยเป็นอยู่ทีนึงครับ เพราะแรมนะ อายร้านที่มากTT ถ้าภาพแตกก้การดจอแน่คับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองทำตามที่แนะนำครับ ^ ^

Comment

ลองทำตามที่แนะนำแล้วครับ ยังเป็นเหมือนเดิม หมดปัญญาแล้ว

Comment

กลับไปให้ร้านเทส ถ้าเป็นเหมือนกันก็เคลมโลด

Comment

ลองเปลี่ยน driver ใหม่...

check แรม

ส่งไปให้ร้านเทสเดิมๆ ไม่เป็นไร มันก็ไม่เคลมให้หรอก...

ปล... ที่ร้านมันคงไม่ oc ก่อน แล้วเทสให้หรอก
                Last edited by unix; 8 Sep 2008, 07:07:19.

Comment

ลอง Disable Catalyst A.I. ดูครับ
                  ของผมก็เป็นปัญหาเดียวกันเลย Disable ก็หายครับ เอาใจช่วยอยู่นะครับ

Comment

แก้หายแล้วล่ะครับ ไปโหลดเอา Driver ของ Asus มาใช้ ก็หายแล้วโล่งใจหน่อย ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ คงจะไปเล่นอะไรในตัว CCC มาเกินไปหน่อย มันเลย โปรแกรมมันเลยเดี๊ยง

Comment

อ่าช่ายครับ 8.8 ผมก้อพึ่งเจอปัญหา บางครั้ง Auto-Tune ไม่ได้เลย

แต่ตอนนี้ที่โดนบ่อยคือเจอ VPU Recover จะเป็นเฉพาะตอนต่อ CRT อีกจอหนึ่งเท่านั้น

พอถอด สายเอวี ออกก้อไม่เป็นแปลกดี 8.8 นะ

Comment

Working...
                      X