Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเวลาเซียน AMD ซักหน่อยครับ จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเวลาเซียน AMD ซักหน่อยครับ จะซื้อแล้ว

จัด Spec ให้หน่อยครับ งบ 20,000 ไม่รวมจอ

ความต้องการคร่าวๆดังนี้ครับ
    1. CPU AMD Dual Core
    2. M/B MSI Chipset VIA
    3. Ram DDR2 Kingston 1 G (อันนี้เลือกเองได้)
    4. HDD Maxtor 160 G (ไม่รู้มี SATA หรือยัง ถ้ายังก็เอา Seagate ก็ได้)
    5. DVD RW Liteon (อันนี้เลือกเองได้)
    6. VGA เอาอะไรดีครับ Chipset จำเป็นต้องเหมือนกันกับ M/B หรือเปล่า
    ปล. ผมเอาไปเขียนแบบ ทั้ง 2 และ 3 มิติครับ(auto CAD ,Solid Works) เครื่องที่ office เวลาเจอแบบที่มีรายละเอียดมากๆไฟล์ใหญ่ๆ Zoom แต่ละทีกว่าจะประมวลภาพใหม่เสร็จรอจนไม่มีอารมณ์จะเขียนต่อ

ผมแหกคอกให้ดีกว่า
    X2 3800+ 6500
    ASUS M2NVP-VM 2900 การ์ดจอ ONงานที่บอกไม่ต้องพิ่งการ์ดจอแพงครับ ON BORD ก็ใช้ได้เอางบไปไส่ที่จำเป็นครับ
    RAM ROX DDR 667 512x2 3800
    HDD 80Gx2 RAID 0 แล้วจะรู้ว่าไวเป็นแบบใหนครับ 4000
    DVD เลือกเอา 1500
    VGA ไม่ต้อง

แล้วหา PSU ดีๆ และ UPS มากันงานเสียครับ

Comment

Working...
    X