Announcement

Collapse
No announcement yet.

portapro ดูหนังไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• portapro ดูหนังไหวไหมครับ

จะเอามาใช้กับคอม ฟังเพลงลองฟังแนวเสียงแล้วชอบ แตกังวลว่าดูหนังมันจะพอได้ไหมครับ ใครเคยลองแล้วมั่ง

กะว่าจะใช้ทั้งดูหนัง ฟังเพลง และถ้าเกมอีกนิดๆนี่ไหวไหม

ขอบคุณ

เคยลองฟังตัวนี้แล้ว เบสนำมาก่อนเลย เสียงดี Sound stage กว้างใช้ได้ เหมาะกับขาร็อค แต่ถ้าจะเอาใช้เพื่อดูหนัง + เล่นเกมด้วย คิดว่าไม่มี Headphone stereo ตัวใดที่จะดีกว่า Headphone 5.1 ซึ่งทำมาเพื่อดูหนัง + เล่นเกมโดยเฉพาะหรอกคับ แต่Headphone 5.1 นี่จะฟังเพลงได้ห่วยแตกไปเลย

สรุป เอามาดูหนัง+เล่นเกม ยังพอได้อยู่คับ จะขาดก็แค่มิติของเสียง ใช้Softwareช่วยก็จะดีขึ้นมาอีกนิด ^^

Comment

คต้องขึ้นอยุ่กับความพอใจหล่ะครับ ^^ ผมยังเอาหูฟัง DJ มาฟัง Jazz กับดูหนังเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ดูหนังมันส์ดีคับ
          ถ้ามี ตังโปรแกรมปรับการ์ดเสียงเปง5.1
          แจ๋ม
          ผมใช้อยู่
          อิอิ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
            จะเอามาใช้กับคอม ฟังเพลงลองฟังแนวเสียงแล้วชอบ แตกังวลว่าดูหนังมันจะพอได้ไหมครับ ใครเคยลองแล้วมั่ง

กะว่าจะใช้ทั้งดูหนัง ฟังเพลง และถ้าเกมอีกนิดๆนี่ไหวไหม

ขอบคุณ
            อีกอย่าง
            ท่านไปลองเลยที่มั้นคงท่านจะรู้ว่าเป็นไง
            อิอิ

Comment

Working...
            X