Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Asus แต่กลัวปัญหาฝาพับแตก...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Asus แต่กลัวปัญหาฝาพับแตก...

Asusเป็นทุกรุ่นเลยรึป่าวคับ หรือว่าเป็นเฉพาะรุ่นครับ

จะซื้อก็กลัวๆอยู่คับ

ยังไงใครใช้รุ่นไหนดี ไม่มีปัญหา หรือมีปัญหาอะไรก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ก็บอกเพียงแต่ว่า Notebook ผม ASUS ก็แตกบ้างเหมือนกัน

แต่ดูตลาดโน๊ตบุ้คแล้ว ผมว่ายี่ห้อที่ดูดีจริงๆก็มีแค่ ASUS กับ TOSHIBA ครับ นอกนั้นไม่ค่อยทนเท่าไร
    ไม่เกิน 3 ปีมีปัญหา แต่ ASUS กับ Toshiba ภายนอกมีรอย มีร้าวบ้างแต่ใช้งานไม่มีปัญหาเลย

Comment

มันเลิกแตกมานานแล้วครับ... มันแตกตั้งแต่สมัยเครื่องเมื่อ2ปีที่แล้ว ล๊อคใหม่ไม่เห็นมีปัญหาสักตัว ของผมไปเปลี่ยนมาฟรี จากนั้นก็ไม่แตกอีกเลย

Comment

รุ่นใหม่ไม่แตกแล้วคับ ถ้าเป็น Serie Axx เมื่อ2ปีก่อนแตกกระจายคับ

Comment

แตกนอก หรือ แตกในครับ ฮ่าๆๆ

Comment

เล็งไว้สองสามรุ่นคับ F80S กะ F8VR กะ F6V สามรุ่นนี้ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

เออ เรื่องเสียงของasusเปงไงบ้างคับแล้วตัวไหนคับที่เป็นลำโพง Altec Laning

แบบว่าอยากได้เครื่องเสียงดีๆหน่อยคับ
            Last edited by maykungth; 5 Sep 2008, 18:12:19.

Comment

altec lansing ทำไมของผมห่วยอะ

ยี่ห้อนี้ดีเหรอคับ

หรือว่าของผมมีปํญหา

ลืมบอก ผม f80s นะ

Comment

ไอ่ลำโพง Altec Lansing ที่ ASUS ยัดมาอย่าไปหวังเรื่องเสียงของมานเลยครับ ผมว่ามันก็งั้นๆไม่ต่างเท่าไหร่

เทียบจาก G1SN ไม่มี Altec กับ M51SN มี Atec มาให้ เรื่องเสียงความชัด ความใส ไม่ต่างกัน
                แต่จะต่างที่ ความดังเล็กน้อย Atec ระยะเสียงดังกว่า แต่ไม่มากแบบเห็นได้ชัด

Comment

Originally posted by paetongnoi View Post
                  altec lansing ทำไมของผมห่วยอะ

ยี่ห้อนี้ดีเหรอคับ

หรือว่าของผมมีปํญหา

ลืมบอก ผม f80s นะ
                  ไม่มีใครที่ฟังเพลงจากลำโพงโน็ตบุ๊คแล้วได้ดังใจหรอกครับ ยกเว้นแต่พวกแค่เสียงออกได้ก็ดีใจแล้ว

ลำโพงโน็ตบุ๊คผมไม่เห็นมันจะมีดีสักรุ่น ไม่ว่าจะเป็นAltec Lansing หรือแม้แต่Harman/Kardon ถ้าอยากได้พกพาและเสียงดี ซื้อPortable Speakerใช้เถอะครับ

Comment

ipodครับช่วยคุณได้เสียงเฉียบขาด........

Comment

Originally posted by willkungza View Post
                      ipodครับช่วยคุณได้เสียงเฉียบขาด........
                      จำได้ว่ามีลำโพงDockingสำหรับiPod รู้สึกจะของBoseมั่งครับ จำไม่ได้(เห็นมานานแล้ว) เสียงดีมากๆ อีกรุ่นน่าจะของAltec Lansing (Dockingนะ) เสียงก็ดีครับ แต่เบสไม่ลึกเท่าของBose ที่แน่ๆคือเล็กกว่า จำไม่ได้ว่าทั้ง2ตัวราคาตัวละเท่าไหร่นะ แต่คิดว่าไม่แพงครับ ไม่น่าเกิน30000

Comment

F8 Series ไม่มีปัญหาแล้วครับถ้าไปเห็นตัวจริงแล้วจะเข้าใจเอง ส่วน A8 Series นี่ผมใช้ตัวเก่ามาก็อย่างที่เพื่อนๆว่าแหละ ล็อตเก่ามีปัญหา ผมก็อยู่ในพวกล็อตเก่าครับ เจอเหมือนกันบานพับแตกเนี่ย ตอนนี้ซื้อตัวใหม่แล้วก็ยังใช้ Asus อยู่แต่เปลี่ยนมาเป็นF8 Series แล้วครับ เพราะเห็นแล้วก็ยังเป็นบานพับแบบเดิมๆ ไม่ไว้ใจครับในเรื่องความทนทาน

Comment

ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยคับ

Comment

ใช้ตัวx-fiครับต่อสายอะนาล็อกคาดาส+แอมint rotel+สายลำโพงดีดีสักอัน+ลำโพงb&w ครับรับรองว่าเสียงดี กระเป๋าแฟบ^^"

Comment

เรื่องบานพับแตก ยอมรับเลยว่า ASUS มีปัญหานี้มากจริงๆ ขนาด A6 ยังไม่รอดเล้ย แต่รุ่นใหม่มานแก้แล้ว

แต่เรื่องลำโพงผมว่านะ อย่าคิดมากเลย เราไม่หูเทพ แยกไม่ออกหรอกครับ จะการ์ดเสียงก็แค่ Realtek HD ธรรมดาๆ หรือ X-Fi มันก็ฟังเพลงได้เหมือนกันแหล่ะน่า แต่ถ้าพ่วงลำโพง 5.1 X-Fi กินขาดครับ Realtek สู้ไม่ได้แน่ๆครับ แต่ลำโพงผมใช้ SAAG นี่แหล่ะง่ายๆสบายๆ 2.1 Ch ราคาไม่แพงมาก กะ หูฟังของ A4Tech ธรรมดาๆ เท่านี้ผมก็พอใจแล้ว เพราะจะต่อ 5.1 ไปทำไม เปิดดังไปก็แค่นั้น เดวข้างบ้านมาด่าเราอีก

Comment

Working...
                              X