Announcement

Collapse
No announcement yet.

นี่คือการ์ดรุ่นไหนหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นี่คือการ์ดรุ่นไหนหรอคับ

คือวันนี้ไป ซื้อการ์ดจอ ที่ เซียร์ ร้าน JIB ขึ้นบันไดเลื่อนไป จะเจอร้าน JIB ร้านแรก ก้อเข้าไปซื้อ
    ที่จะซื้อคือ SPARK GF7300 GT MAXX 256MB ราคา 3240 บาท ด้วยความดีใจก้อไม่ได้ดูได้ถามไรมาก กลับมาลองที่ ห้อง เอ๊ะ ทำไมการ์ดมันไม่เหมือน ที่เราศึกษาไว้เนี่ยะ ตามลิ้งนี้คับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...AXX/index.html

อันนี้คือ การ์ดที่ผมได้มานะ

ปล.
    -กล่องที่ใส่การ์ด เหมือน ในเว็บนี้ทุกประการ-
    -ตอนซื้อ มันผิดสังเกต ตรงกล่อง เหมือนมีข้างนึง ถูกเปิดไว้ 2 ข้าง ล็อคไม่เหมอืนกันอ่ะ
    -ตรงขาสีทองๆ อ่ะคับ มันขาดครึ่ง ไป 2 เส้น อ่ะ มันเปนปกติป่าว

แบบนี้ เจอ ของ ปลอมแล้วใช่มั้ยเนี่ยะ

ขอถามอีกเรื่องคับ

พอผมเสียบการ์ดแล้ว เปิดเครื่อง จอไม่ติดเลยคับ ไฟที่จอกระพริบๆๆ พอลองกลับไปเสียบ แบบออนบอร์ดแบบเดิมทีนี้ เจ๊งเลย ค้างที่หน้า ไบออส คำว่า ASUS อ่ะ แล้วมี ขีดๆ เปนเส้นๆ แนวตั้ง หลายๆเส้นอ่ะ แล้วเครื่องก้อไม่โหลดไรเลย

การ์ดจอมันทำเจ๊งหรือป่าวอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ไม่ได้เลย Y_Y
    หรืออาจจะเปนที่ไฟ มะพอ ผมใช้ Power supply 350 watt อ่ะงับ (ในเครืองเสียบ ซีดีรอม1ตัว ดีวีดีแรม 1 ตัว ฮาร์ดดิส 1 ตัว cpu Pentium 4 HT 520 Presscott 2.8 Ghz กะแรม 4 ตัว ddr 256 MB PC400)

Comment

พุ่งเน้ ควรต้องไป ฉะ กะคนขายมั้ยนี่

Comment

มันคนละล็อตกันอะครับบ เป็นแบบนี้เครมโลดครับบ ไม่ไช่ของปลอมหรอกครับ

ว่าแต่เกียจไอ้ปาร์คจิงๆ ตรงที่มันแปะวอยที่ล็อกซิงเนี่ย

Comment

ปรับในbios จาก ออนบอร์ด เป็น PCI-E ยังงับ

Comment

ของ Lemel เพื่อนผมใช้อยู่เหมือนในรูปเลยอ่ะงับ
            ก๊อปกันมาทั้งดุ้น

Comment

Originally posted by GyM View Post
              ปรับในbios จาก ออนบอร์ด เป็น PCI-E ยังงับ

ยังไม่ได้ปรับ เลยอ่ะคับ เพราะ ตอนนี้ ลองเสียบแบบไม่ต่อการ์ดจอ ก้อ เข้าไรไม่ได้เลย
              พอใส่การ์ดจอ ก้อ จอ ไม่ติด

Comment

ไฟพออยู่แล้วครับ ถ้าวัตต์เต็ม
                แต่สุดๆจริงๆ ตรงชื่อรุ่นยังกะเอาปากกาเมจิกเขียน

Comment

ตัวนี้เพื่อนผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน กับท่านเลย แรงใช้ได้
                  มันเป็น ล๊อตใหม่ครับซิงค์ดำ เย็นด้วย 40 องศาเอง full 55 ไม่ร้อนมาก
                  3,190 ฿ ราคาเท่าท่านละ แต่ต่อเอา ที่ร้าน 1000 ทิป หุหุหุ
                  ***กดหน้าร้านเลย***

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ แรงไม่แรงไมม่ทราบ แต่ก็ลื่นดี

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ตัวนี้เพื่อนผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน กับท่านเลย แรงใช้ได้
                      มันเป็น ล๊อตใหม่ครับซิงค์ดำ เย็นด้วย 40 องศาเอง full 55 ไม่ร้อนมาก
                      3,190 ฿ ราคาเท่าท่านละ แต่ต่อเอา ที่ร้าน 1000 ทิป หุหุหุ
                      ***กดหน้าร้านเลย***
                      ใช่เลยคับ ตามที่ท่านบอกเลย พนักงานร้าน JIB เค้าให้คุยกะบริษัท microware.co.th เลย เค้าบอกว่า ตัวใหม่ ฮีทซิ้งสีดำระบายความร้อนดีกว่า ทดสอบที่แลปแล้ว
                      ส่วนของผมวิ่งอยู่ที่ 47 กะ 48 องศา ไม่กระดิกไปไหนเยย
                      ลากแค่ 575/550 Mhz เองอ่า ระดับสีเขียวเอง
                      ไม่ทราบว่า ลากกันได้เท่าไหร่เอ่ย

*ลื่นดีคับ เปิดเงาเปิด AA สบายดี (อิๆ ออนบอร์ดมานาน)

Comment

เพื่อนผมใช้ รุ่นนี้แต่เป็นของ Lemel ถอยมา 2890 บาท เองอ่ะงับ
                        ถูกม๊ากมาก

Comment

Working...
                        X