Announcement

Collapse
No announcement yet.

็็HDD. Seagate หรือ Western Digital ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ็็HDD. Seagate หรือ Western Digital ดีครับ

จะเล่นตัว 320 Gb. เอาไปใส่ External box ยี่ห้อไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เชีย Wd ขาดใจดิ้นนนน

Comment

แล้วแต่ชอบงับ ผมชอบซีเกต

แต่ผมว่ามันก็พอๆกันแหนะ

Comment

ผมใช้ wd320 buff16mb อยู่คับ
        ไม่มีปัญหาอะไร เงียบมากๆ

Comment

ถ้าเน้นที่บัฟเฟอร์ 16mb ก็เลือก WD ก็ดีครับ

แต่ก็ไม่ใช่ว่า seagate ไม่มีแบบบัฟเฟอร์ 16 นะ มีเหมือนกัน แต่ราคาสูงกว่า WD นิดหน่อยครับ

จริงๆแล้วมันก็พอๆกันล่ะครับ แล้วแต่ชอบนะ

Comment

ก็ไม่ต่างกันหรอก เอามาใส่ External box ให้บัพเพอร์ล้านเม็กก็ไม่เห็นผล

เอาอะไรก็ได้ แล้วแต่ค่านิยมคนซื้อ

Comment

ผมก็ใช้แต่ ซีเกตมาตั้งแต่รู้จัก คอม

Comment

แล้ว WD เงียบกว่า Sg จริงมั้ยครับ และเรื่องประกันของWDล่ะครับ ประกันของอะไร สู้Dcom ได้อ่ะป่าว กลัวจุกจิก
                มือใหม่น่ะครับ กลัวความเสี่ยง อ่อนหน่อยนะครับ

Comment

ดีคอม รองมา คอม7 เคลมง่ายดี
                  มีไหมไม่รู้ WD
                  ซีเกต มีแน่

Comment

ตั้งแต่WDตั้งโรงานผลิตในไทย สินค้าน่าใช้งานขึ้นมากครับ ตอนนี้หลายๆร้านที่เคยรับSeagateมาขายได้เปลี่ยนมาขายWDแทนแถมเชียร์กันแบบสุดๆ ผมใช้Seagateมาตลอดจนได้มีโอกาสใช้WDได้ปีเศษ รู้สึกว่ามันเงียบกว่าเย็นกว่าทนกว่าSeagateครับเรื่องความเร็วก็พอๆกันครับไม่เห็นความแตกต่าง แต่ก่อนใช้Seagateไม่ถึงปีก็เคลมและดีนะที่ประกันดีไม่เรื่องมาก แต่ใช้WDยังไม่เสียเลยครับ

Comment

wdประกันคอม7ก็มีครับ5ปีแล้วนะ
                      แต่ผมเชียร์ซีเกทล่ะกันสำหรับsata2 เนื่องจากวัดความเร็วมาแล้วกับตัวที่ใช้อยู่80กิ๊กทั้งคู่ ตัวซีเกทจะเร็วกว่าwdอ่ะครับ^.^

Comment

จริงๆแล้วมันพอๆกันแหละครับ รักใครชอบใครก็เลือกเอาไปเลย และก็ตามที่คุณ "คน" ว่า ถ้าต่อเป็น External ไม่ต้องซีเรียสมาก

Comment

WD สุดใจขาดดิ้น ประกัน Com7

Comment

ดูจาก ที่เพื่อน พิมพ์บอกกันมาถ้าทางตอนนี้สำหรับคนที่ไม่เน้นทำ raid น่าจะเล่น WD มากกว่า
                            เพราะถ้าทางมันจะเงียบกว่า แต่เรื่องความอึดผมมองว่า มือใครดีก็ได้ของดีไปเพราะของรุ่นเดียว
                            กันยี่ห้อเดียวกันไม่จำเป็นว่าจะต้องเหมือนกัน เพียงแค่คล้าย ๆ ลงคะแนนให้ WD แหละกันครับ

Comment

ดูที่ประกันดีกว่าครับ HDD 2ยี่ห้อนี้พอๆกัน แต่ผมเอียงไปทาง segate

Comment

Working...
                              X