Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว ช่วยหน่อยครับ วันนี้วันศุกร์ ตั้งใจหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว ช่วยหน่อยครับ วันนี้วันศุกร์ ตั้งใจหา

ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว

..
    ตอนนนี้ใช้เครื่องข้างล่างอยู่ แต่เครื่องบนห้องใช้ไม่ได้ ใช้ เราเตอร์

ต้องทำงัยครับ

รูปครับ ก่อนที่จะformat เครื่องจำได้ว่าใต้สัญลักษณ์ใต้จอคอม จะมีรูปแบมืออยู่ ตอนนี้ไม่มีแล้ว ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณมาก

[IMG][/IMG]

...
    Last edited by mIm; 5 Sep 2008, 21:32:44.

Comment

แชร์แบบใช้ internet connection sharing อยู่เหรอครับ คือต้องเปิดเครื่อง A แล้วใช้เครื่อง A ต่ออินเทอร์เนท จึงจะใช้งานอินเทอร์เนทที่เครื่อง B ได้ อย่างนี้หรือเปล่าครับ ถึงได้มีรูปมือที่ไอคอน

แต่ที่ท่าน จขกท. บอกว่าใช้เราท์เตอร์ ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
      เป็นเราท์เตอร์ที่มี 4-port เหรอครับ
      แล้วเครื่องบนห้องที่ใช้ไม่ได้ ได้รับ ip address จาก router หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
      X