Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870+DUORB ถือว่าคุ้มไหม กับอุณภูมิแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870+DUORB ถือว่าคุ้มไหม กับอุณภูมิแบบนี้

คือวานนี้ไปซื้อมาอ่าครับ ตอนแรกตั้งใจ้ hr03 gt แต่ร้านเค้าไม่มีของเลย
    มี twin turbo กะ duorb ใจผมมอง duorb ไว้ทั้งรู้อยู่แก่ใจว่า ทวินแรงกว่า ชัด

แล้วก็สอย duorb มาจนได้ พอประกอบเสร็จ

ปกติอยู่ 50 c ตลอดไม่มีต่ำกว่านี้
    ฟู โหลด ไม่ 55-56 แบบนี้

cpu 30-31 c

เกี่ยวไหมอ่า

ทุกท่านคิดว่าไงครับ ผมว่า มานแม่งๆๆๆ

อีกอย่าง เคสผมเล็กแออัดด้วย ระบบแอร์โฟไม่ค่อยดี

เลยกลัวว่า จะเกิดไรขึ้น เพราะผมลองเอามือแตะการ์ดดู โหร้อนวะ แตะตรงส่วนที่พัดลัมมานเป่ามะถึงอ่าครับ

ทันใดนั้นก็คิดถึง twin turbo ขึ้นมาเยย แต่เอาน่า duorb มานรักแรกของเรา

ก็เลยอยากวอนถามว่า มานร้อนไปไหม อุตส่าเปลี่ยนซิงค์

ผิดห้องอ่าไหมอ่าหรือคือๆ

Comment

ไม่เกิน 100 ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

Comment

ขอถามอีกตัวนี้มานใช้ไฟนอกอ่าครับ แล้วมานจสามารถปรับรอบโดยวิธี โฟร์ไฟล์ของ กระทู้ปักหมุดได้ไหม ผมรองปรับ 100 ก็ เหงไม่มีอะไรตอบสนอง งง มาก หรือมาน คง ปรับไม่ได้

Comment

ใช้ไฟนอกมันก็วิ่ง 100% ตลอดอยู่แล้วนี่คับ ปรับไม่ได้

Comment

ปกติคับ

Comment

อันนี้ของผมครับ ทำไมของท่านร้อนจัง ห้องไม่แอร์นะครับ ถ้า Full ก็ประมาณ 53-55 เอง ถ้าเปิดแอร์สบายตัวกว่านี้อีก
              Attached Files

Comment

ผมzalman gv 1000 ใช้กะ 4850 full ไม่เกิน60 เย็นมากๆ เดิมfull ปาไป 90

Comment

ผมปรับรอบเอาก้ได้ประมานท่าน ไม่ได้เปิดแอร์ด้วยอ่ะ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                    ไม่เกิน 100 ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ
                    ถ้าท่านไม่เต็มใจที่จะตอบหรือจะตอบแบบเดาส่งๆอย่ามาโพสต์เลยครับ การ์ดเดิมๆมัน FULL ยังไม่ถึง 100 เลย นี่ติดซิ้งค์แล้วบอกไม่เกิน 100 ถือว่าคุ้ม

ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ FULL ไม่เกิน 70 ถึงว่าไม่ร้อนครับ

Comment

คุ้มมากมาย

Comment

ขอบคุณ มากครับทุกคำตอบ ผมก็เครียดไปเถอะโดนน้องด่าเลย ว่าทามไมไม่อา ทวินเทอโบ มานเย็นกว่า

แต่ทุกท่านบอกปกติก็ ดีใจ อ่าครับ สรุปปกติ เย้ๆๆๆๆๆๆๆ

สบายใจละ แต่งงมากครับ ของผมมันไม่เคยลงต่ำกว่า 50 c เลย แปบกเอาพัดลมอัดแล้ว มานก็ไม่ลง งง มาก เกี่ยวไหมกะไดร์เวอร์ ผมใช้ 8.8 อีกอย่าง ตัวการ์ดร้อนเอาเรื่องเลย ซิงค์เก่ามะร้อน ตรงส่วนตัวการ์ด แต่โดยรวมร้อนมากว่าซิงค์

Comment

Originally posted by Deenkung View Post

อย่าไปว่าเค้าเลยครับ เค้าอาจคิดมะทันหรือไม่ทันคิด ก็ได้ คือๆๆกานไป

Comment

เอาพัดลมอัดไม่ค่อยช่วยอะไรมากหรอกครับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X