overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: ถึง ท่าน gx270 เครื่องท่าน เสร็จแล้วนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Default ถึง ท่าน gx270 เครื่องท่าน เสร็จแล้วนะครับ

รอปรับนิดหน่อยครับ ซิ้งเดิม ผมเลือก สปีด ไม่เกิน 3.4 ให้แล้วกันนะครับ มากกว่านี้ ออโทส ทะลุ 80องศา เลยครับ ไม่ใหวๆ

ส่วนโปรแกรม รบกวนลงเองนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าใช้อะไรบ้างและ ผมก็ไม่มีด้วยครับ มีแต่โปรแกรมมาตรฐานครับ

รออับไดร์เวอร์ 2-3 ตัว และเก้บสาย ก็ใช้ได้ครับ แต่จริงๆ ผมงานเข้าเป้นการส่วนดัวด่วน ทั้ง เสาร์และ อาทิตย์ เลยครับครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้มารับ วัน อังคารนะครับ แต่ถ้า ไม่สดวก จันทร์ ก็ได้ครับ จะรีบให้ไวที่สุดครับ
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    Last edited by wikorn; 6 Sep 2008 at 02:11:46.

Moderator Gearhead's Avatar

โชว์รูปจัดสายหน่อยครับ ^^

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    โชว์รูปจัดสายหน่อยครับ ^^
    ยังไม่มีเวลาจัดเลยครับ เมื่อคืนกว่าจะเสร็จก็ ตี2 แล้วครับ ยัง รก เต็มเคชอยู่เลย แถม สายไฟ TAGAN โครตแข็งเลย ใหญ่ก็ใหญ่ เสร็จแล้วจะเอารูปมา ฝากแล้วกันครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แรง ๆ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

จัดให้ชุดสิกร ออกตังให้ด้วยนะ จุ๊บๆ

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    จัดให้ชุดสิกร ออกตังให้ด้วยนะ จุ๊บๆ
    ประโยคสุดท้ายนี้ ถึงขั้น งานเข้าเลยนะ จอย อิอิ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

555 ดีใจใช่ม๊า....

OverclockZone Member

อยากให้เสร็จทันวันจันทร์ เพราะจองตัว Massenger ไว้แล้ว อาจให้ไปรับประมาณเที่ยง ๆ ทันไหมครับ
    และอยากลองเครื่องแรง ๆ เต็มที่แล้วครับ

เสียดายสั่ง Harddisk ไม่ทัน ของหมดพอดี สงสัยต้องไปซื้อที่อื่นมาเล่นก่อนครับ

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

บอร์ดและแรมตัวไหนเนี้ย

จะพยายามครับ ยังไม่ถึงห้องเลยครับพรุ่งนี้มืดๆจะเอารูปในเคชให้ดูครับ

ATI 8.8 ครับ ก็แรงดี ได้มาอีก 2000 (ของเดิม 8.6)

[IMG][/IMG]

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ทั้งเครื่อง มีไรมั้งอยากรู้จัง

Q6600
    ASUS P5Q
    KINGTON 800 2Gx2
    CASE COOLERMASTER T05
    HDD 640G WD KS
    PCI-E HIS 4850 TURBO X
    DVD ASUS
    PSU TAGAN U38 600W

ไฟต่ำดีจังครับ

จัด SuperPI 32MB 4 หัวหน่อยครับ อยากเห็นครับ

ถ้าทันจะเทสให้ครับ ท่าน หัวเกียร์ ถามนิดครับ Q6600 นี้ ซิ้งเดิม ทนความร้อนสูงสุดได้ ขนาดใหนครับ ผมเอง ไม่ชินกับ INTEL ครับเลยไม่รู้ว่า มันอึกสุดที่เท่าไร ตอนผมลองกับ แรมD9 ผม มันวิ่ง 4.0 G (450x9) เปิดเครื่องมา ร้อน 69 องศา ไฟ 1.44-1.45 เลยครับ เลยไม่กล้าเทส ไม่ใช่เครื่องผมเองด้วย อิอิ แต่อยากรู้ว่า ปกติ INTEL ทนได้สูงสุดประมาณเท่าไรครับ

ปล 3.4 ที่เห็นนี้ IDEL 45 FUll 70 ด้วยออโทส แค่2 หัวเองครับ

ผมว่าถ้ายังไม่เกิน 80 ก็ไมน่ากลัวเท่าไรครับ

แรงมากครับ Q6600 ได้ขนาดนี้สุดยอดเลย

ผมอยากได้ตัวของผมมาเทสไวๆจังว่าจะลากได้แค่ไหน แต่ตัวของผมไม่ใช้ Q6600 หรอกน่ะ แต่ตัวไหนเทสเสร็จจะเอามาให้ดูน้า....

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ถ้าทันจะเทสให้ครับ ท่าน หัวเกียร์ ถามนิดครับ Q6600 นี้ ซิ้งเดิม ทนความร้อนสูงสุดได้ ขนาดใหนครับ ผมเอง ไม่ชินกับ INTEL ครับเลยไม่รู้ว่า มันอึกสุดที่เท่าไร ตอนผมลองกับ แรมD9 ผม มันวิ่ง 4.0 G (450x9) เปิดเครื่องมา ร้อน 69 องศา ไฟ 1.44-1.45 เลยครับ เลยไม่กล้าเทส ไม่ใช่เครื่องผมเองด้วย อิอิ แต่อยากรู้ว่า ปกติ INTEL ทนได้สูงสุดประมาณเท่าไรครับ

ปล 3.4 ที่เห็นนี้ IDEL 45 FUll 70 ด้วยออโทส แค่2 หัวเองครับ

แอบดูครับ....ที่จริงก็อยากให้ลองลากดูเหมือนกันนะครับ (ถ้าไม่ใช่เครื่องผม) แฮะ ๆ
    พอดีอยากได้เครื่องมาใช้แบบเย็น ๆ ครับ เลยขอคุณวิกรว่าขอให้ช่วย clock แบบอ่อนให้ครับ ไม่งั้นคงแรงกว่านี้เยอะครับ เพราะนี่แค่ลากแบบเบาะ ๆ
    Last edited by gx270; 7 Sep 2008 at 14:12:56. Reason: แก้ไข

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

อันนี้ผมค้ำHDD ไว้นะครับ VGA ตัวใหญ่ๆ ช่วงปลายมันจะตกใช้นานๆมีงอ เลยต้อง ค้ำรับน้ำหนักเอาไว้กับ HDD นะครับ ทดสอบแล้ว ไม่มีปัญหาครับ
    [IMG][/IMG]

2รูปนี้เป้นชุดไฟ IDE และ SATA ผมเผื่อสายไว้ให้แล้ว สามารถติดตั้ง ไดร์เพิ่มได้เลย แกะสายรัด ตีนตะขาบออกมาก็ใช่ได้ครับ

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

จุดลงกราว์ PSU นะครับ ขอบ่นนิดครับ เคชอลูมิเนียนนี้ ไม่ชอบสักยี้ห้อครับ จับที่ใหน ดูดทุกที่ แถมสายไฟ TAGAN ก้ทั้งใหญ่ทั้งแข็งมากๆๆๆ จัดโครตยาก

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ถ้าสำคราญเสียงที่ ฮัมเบาๆจากหน้าเคช ถอกปลักตรงนี้ออกนะครับเป็นพัดลมเป่า HDD
    [IMG][/IMG]

อันนี้ พัดลมด้านหลังผมจับเสียบที่ MB นะครับเงียบดีถ้าอยากจะให้แรงและดังกว่านี้ มีสายต้องตรงกับ PSU ในกล่องMB นะครับ

[IMG][/IMG]

ต่อไปนี้เป็น ใบออสที่เชทคร่าวๆนะครับ

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

หมดแล้วนะครับ จบงานเท่านี้ครับ มันรีบจริงๆ ถ้าจะOC มากว่านี้ ถามเซียน INTEL เพิ่มแล้วครับผม ผมประสบการณ์น้อยมากครับ พรุ่งนี้จะมารับเองใหมครับ หรือจะเป็น MASSANGER มารับครับ 12.00 แล้วกันครับ

เครื่องนี้ เวลากดเปิดครั้งแรกจะดับ 2วิแล้วบูทอีกทีอัตโนมัตินะครับ ปกติครับ เดียวจะหาว่ามันเสียครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks