Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึง ท่าน gx270 เครื่องท่าน เสร็จแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แก้ได้ แล้วครับ สรุปว่าต้องสลับสายต่อ dvi ครับ (ของเดิมถ้าหันหน้าเข้าหาช่องเสียบ จะต่อ DVI ไป LCD คอม ด้านซ้าย ส่วน HDMI เสียบด้านขวา พอเปลี่ยน HDMI ไปด้านซ้าย ก็เล่นได้เลยครับ) เลยขอถามหน่อยครับ ว่าแต่ละช่องเนี่ยต่างกันเหรอครับ ปกติด้านไหนเป็นหลักเหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ได้ความรู้ในการตั้งเสียงเพิ่มอีก 1 เรื่อง

ตอนนี้กำลังปล้ำกับไมโครโฟน อยู่ครับ เพราะลูกอยากร้อง Karaoke แต่เสียงไม่ค่อยดัง (อีกแล้ว) พอไปปรับปรากฎว่า เสียงไมค์ปรับไม่ได้ครับ ไม่มีแถบให้เลื่อน กะว่าเดี๋ยวทานข้าว จะมาลง driver ใหม่อีกที

Comment

รูปครับ สังเกตตรง ไมค์ครับ ปรับ volume ไม่ได้

Comment

สวยงามมากครับ

รับทำยังไงช่วย pm ลายละเอียดได้มั๊ยครับ ประกอบทั้งชุด

กำลังจะซื้อคอมใหม่ อยากเท่มั่ง ^^
        Last edited by cerbirus13; 10 Sep 2008, 17:59:52.

Comment

ขอถามนิดนึงนะครับ P5Q ตัวนี้ได้ Updaet Bios หรือเปล่าครับ ถ้าอัปทำไม่ถึงใช้ตัวนี้ครับ ขอเป็นความรู้นิดนึงครับ

Comment

Originally posted by appleneat View Post
            ขอถามนิดนึงนะครับ P5Q ตัวนี้ได้ Updaet Bios หรือเปล่าครับ ถ้าอัปทำไม่ถึงใช้ตัวนี้ครับ ขอเป็นความรู้นิดนึงครับ
            ไม่อับครับ ไม่มีปัญหากับแรมก็ไม่ต้องอับครับ ปกติ P5Q-xxx ถ้าใส่แรมบางตัวแล้ว จอฟ้าบ้างหรือเกิดแฮ้งๆ ส่วน ใหญ่ให้อับใบออส เวอร์ชั้นที่ออกมาฟิคยี้ห้อแรมครับ ถ้าเลือกตอนซื้อให้มันไม่มีปัญหามันก็ไม่มีปัญหาครับ ASUS มีให้อ่านในเวปก่อนซื้อครับว่า ทำงานกับแรมอะไรบ้างที่ บริษัทเข้าคอนเฟริมมาแล้วครับ ปกติผมก็อ่าน ก่อนซื้อครับ จะได้ไม่ปวดหัวครับ จริงๆก็มีทุกยี้ห้อแหละครับ ลองดูนะครับ

Comment

Comment

รบกวนถามหน่อยคับ

คือ ทังเครื่องนี้ (ไม่รวมจอ) ราคาประมาณเท่าไรหลอคับ???

ขอบคุงคับ

Comment

ติ๊กแล้วครับ แต่เสียงก็ยังค่อย และตรง Mic Volume เครื่องผมปรับไม่ได้ครับ

แล้วตรง Bass กับ Treble เพิ่มไม่ได้เหรอครับ

Comment

ดัน

Comment

PSU tagan - TG600- u 38

ผมอยากถามท่าน wikorn ว่า Psu TG 600-U 38 ของ tagan ที่ท่านประกอบในรูปนี้มันมีเสียงจี่ จี่ ไหมครับ พอดีของผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่มันมีเสียงจี่ จี่ ดังมากแต่ไม่แน่ใจว่ามันปกติดีหรือเปล่า ซื้อจากร้าน TK ครับ ถ้าของท่านไม่มีเสียง ผมจะเอาไปเครม ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

Comment

มีเบาๆ(ถ้าไม่สังเกตุไม่ได้ยินครับ) จริงๆ มีเกือบทุกตัวครับ ที่ผมประกอบ แม้แต่ PSU ของผม ก็มีแต่ต้องเอาหูไปแนบ จะได้ยินครับ

ลองเปลี่บย จุดลงกราว ของ PSU (มีผล นิดหน่อยกับ PSU บางตัว) จะให้ดี ลงระบบ สายดินครับ จะดีมากๆ ปลอดภัยด้วยครับ

Comment

สวยจนอยากจะให้จัดให้มั่ง เอาแบบเซ็ทเครื่องให้ใหม่เลย 5 5 5+

Comment

เคส-U38-4850 icebo เหมือนกันเลย อิอิ
                            E8500 - P5KE Delux WiFi แถมแรม 2G DDR3-Seagate 1TB
                            ประกอบ เมื่อ 12 ส.ค ยังไม่OC (กำลังศึกษาอยู่)แหะๆ
                            ขอชมครับจัดได้โล่งจัง สวยครับ
                            สายดำ ท่านได้ฟรีหรือซื้อมาครับ

นี่ของผมครับ เละไปหน่อย
                            http://postto.me/show.php?id=c532db0...94e7a03a5be2bc
                            http://postto.me/show.php?id=e218207...4a88f06a7cb693
                            Last edited by tanyapat; 12 Sep 2008, 17:27:01.

Comment

Originally posted by tanyapat View Post
                              เคส-U38-4850 icebo เหมือนกันเลย อิอิ
                              E8500 - P5KE Delux WiFi แถมแรม 2G DDR3-Seagate 1TB
                              ประกอบ เมื่อ 12 ส.ค ยังไม่OC (กำลังศึกษาอยู่)แหะๆ
                              ขอชมครับจัดได้โล่งจัง สวยครับ
                              สายดำ ท่านได้ฟรีหรือซื้อมาครับ

นี่ของผมครับ เละไปหน่อย
                              http://postto.me/show.php?id=c532db0...94e7a03a5be2bc
                              http://postto.me/show.php?id=e218207...4a88f06a7cb693
                              นิดนึง ครับ ไม่ทราบว่า ไฟชุดที่เลี้ยง VGA ตัวล่างอยู่ ดึงจาก ตรงใหนครับมาใช้ครับ

ปกติ TAGAN แบ่งไฟเป็น 12V 4เฟส เฟสละ 20A แยกครับ ฟ้า2ชุด ชุดละ 20A ที่เหลือ ดำอีก 8 ช่อง(หรือ6 หว่า) จำไม่ได้ +ไฟลงบอร์ด แต่ไม่แน่ใจว่า แบ่ง 4 แนวใหน 4ช่อง ต่อ 20A ครับโดยประมาณ (ผมก็เดาเอานะครับ อิอิ ชอบเดา)

[IMG][/IMG]

ลองใช้ VGA ต่อไฟ แยก สำหรับ ช่อง ฟ้าโดยเฉพาะจะดีกว่าครับ จะเป็นการเฉลี่ย ไฟไปในตัว และอุปกรณ์อื่นที่ดึงไฟจะไม่ไปดึงไฟจาก VGA มาใช้ครับ

พอดีลิ้งที่ให้ผมดู เห็นช่องไฟ สีฟ้าว่าง 1 ช่องครับ เลยสงสัย ครับ
                              Last edited by wikorn; 12 Sep 2008, 18:30:16.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                                มีเบาๆ(ถ้าไม่สังเกตุไม่ได้ยินครับ) จริงๆ มีเกือบทุกตัวครับ ที่ผมประกอบ แม้แต่ PSU ของผม ก็มีแต่ต้องเอาหูไปแนบ จะได้ยินครับ

ลองเปลี่บย จุดลงกราว ของ PSU (มีผล นิดหน่อยกับ PSU บางตัว) จะให้ดี ลงระบบ สายดินครับ จะดีมากๆ ปลอดภัยด้วยครับ
                                มายืนยันครับ ว่าเงียบ คุณwikorn ประกอบเนี๊ยบมากครับ เครื่องไม่มีปัญหาเลย clock ก็ดี เสียงก็เงียบครับ แต่ที่มีเรื่องปรึกษาบ่อยเพราะผมซนไปหน่อย

Comment

Working...
                                X