Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+

อยากรู้จังครับท่านว่า EVGA เนี่ยมันมี รุ่น 9800GTX เฉยๆเปล่าครับ เเบบว่าไม่มี + คืองงครับว่าของตัวเองมัน9800GTX เฉยๆ หรือว่า + เพราะดูจากGPU Z มันโชว์ว่า9800GTXเฉยๆ ไม่มีบวกครับ เเละมันก็65 nm GPU G92 ท่านช่วยดูให้หน่อยครับว่ามัน GTX ธรรมดา หรือ GTX +ครับ ช่วยดูให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

รอ GPU-Z ตัวใหม่ครับ

ด้วยความไม่รู้ครับ

Comment

ถ้าซื้อจาก TK ที่นำเข้ามาล่าสุดเป็นตัว GTX+ หมดครับ

Comment

ใช่ครับผมประกัน TK เเล้วมันใช่GTX+ มั้ยครับท่านที่ใช้อยู่เชิญตอบให้ด้วยครับ งงเต็ก..บางจาก

Comment

ใช้ดีคับใฃ้อยู่ ยี่ห้อนี้เค้า No.1 USA ที่สอง XFX เอาน่ายี่ห้อไม่สำคัญ ขอถูกใจก้อพอ
          จิงๆจาซื้อ XFX น่ะ แค่ดันสีม่วงนี่ล่ะม่ายเข้าตาเลย เลยสอย EVGA แทน ฃดำดุดี

OC แบบบ้านๆ 810/1245 ก้อยังมันส์อยู่เลย... ( ยังไปได้ไกลกว่านี้ แต่ขออุ๊บไว้ล่ะกัน...)

Comment

ดันครับ ท่านที่รู้ช่วยตอบคำถามข้างบนให้หน่อยครับ งงมาก อยากรู้ว่ามันยังไงกันเเน

Comment

อยากรู้วิธีเช็คเหมือนกัน ผู้รู้ช่วยตอยหน่อยนะครับ

Comment

ดันครับช่วยตอบให้หน่อยครับผม

Comment

Originally posted by romann View Post
                  อยากรู้จังครับท่านว่า EVGA เนี่ยมันมี รุ่น 9800GTX เฉยๆเปล่าครับ เเบบว่าไม่มี + คืองงครับว่าของตัวเองมัน9800GTX เฉยๆ หรือว่า + เพราะดูจากGPU Z มันโชว์ว่า9800GTXเฉยๆ ไม่มีบวกครับ เเละมันก็65 nm GPU G92 ท่านช่วยดูให้หน่อยครับว่ามัน GTX ธรรมดา หรือ GTX +ครับ ช่วยดูให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
                  ลอง ค้นหากระทู้เก่าๆ ในห้องนี้ดูนะครับเห็นมีคนพูดถึงเรื่องนี้กันเยอะมากๆ สรุปว่าถ้า Chip เป็น B1 นี่ก็คือ 55 nm ครับ..และเห็นบอกด้วยว่าถ้าเป็นของ eVGA นี่ เป็น 9800 GTX+ รุ่น 55 nm ครับค่ายอื่นก็น่าใช่ เพียงแต่ตัวโปรแกรมทดสอบมันยังมีปัญหาอยู่ ..ให้สังเกตจากระดับความร้อนก็ได้ครับว่าเท่าไหร่เพราะถ้ารุ่น GTX original (65nm) นี่น่าจะร้อนกว่า

Comment

ต้องงัดชิพออกมาเอาไม้บรรทัดวัด อิอิ

Comment

ตกลงว่า evga นี่ใช่ บวกใช่มะครับ จะใด้ใจชื้นขึ้นหน่อย นึกว่าโดนซะเเล้ว

Comment

evgaมัน+เเน่นอนครับ

Comment

Working...
                        X