Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ไม่เคยเจอแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ไม่เคยเจอแบบนี้

เปิด My computer ขึ้นมา พอ Click เลือก Directory C หรือ D ที่แบ่ง Partitionไว้ แต่กลับเข้าไม่ได้ เครื่องกลับขึ้นให้เลือกเป็น choose the program you want to open this file ผมก็เลยงงมาก เพราะปกติใน Harddisk drives 2 รายการนี้ คือ C,D จะต้องเข้าได้เลยเป็น directory อยู่แล้ว แต่กลับให้เลือกโปรแกรม ซึ่งผมเลยต้องเข้าทางอ้อม คือผ่านพวก shortcut ที่สร้างไว้ แล้วค่อยไล่หาเอา งงมากครับ มีวิธีแก้อย่างไรครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ

ข้อมูลเพิ่มครับ ก่อนที่จะเกิดปัญหานี้ ก็แค่ทำ System Restore เพื่อย้อนกลับเท่านั้น ที่ผ่านมาก็เคยทำและไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

สงสัยจะติดไวรัส ลอง Scan Virus , Spyware ดูครับ

Comment

ใช่ครับ กำลังสแกน และทยอย delete ทิ้ง ไม่ทราบว่าทำแล้ว มันจะหายไหมครับ แต่มีไวรัสบางตัวที่ซ้ำๆ ก็โผล่ขึ้นมาอยู่เรื่อย ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมฯ ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรครับ

Comment

เป็นจำพวกไวรัสชัวร์เลยครับ เคยโดนมาแล้ว ท่าจำไม่ผิดมาจากพวกusbครับ

Comment

Working...
        X