Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook โดนฝนสาด ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook โดนฝนสาด ทำไงดีครับ

เมื่อวานเปิดหน้าต่างทิ้งไว้ ฝนเลยสาดเข้ามาโดน ตอนนี้เลยยังไม่กล้าเปิดเครื่อง

เราควรจะทำอย่างไรดีครับ

1. รอสักวันสองวันค่อยเปิด

หรือ

2. เอาไปเข้าศูนย์ได้ไหม ให้เขาเช็คซะหน่อย เพื่อความสะบายใจ

กังวลมากเลยตอนนี้อ่ะครับ

ใช้ไดเป่าผม เป่าตามซอก ตามมุมต่างๆ แต่อย่าให้ร้อนมาก เป่าซะให้แน่ใจว่ามันแห้ง แล้วค่อยเปิด

Comment

อย่าเปิดครับ ทิ้งไว้ วันหนึ่ง้ลย
      1. เอาใส่ถังข้าวสาร เอามันกลบท่วมๆ แล้วเอาไปตากแดด ทิ้งไว้สักวัน
      2. เอาเข้าศูนย์ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะบางซอก น้ำไปค้างแล้วอาจเกิดสนิม
      3. หรือเอาพวก เจลใสๆ ที่ใส่ขี้แมวอ่ะท่านนั่นก็ดูดความชื้นดี หรือ เม็ดดูดความชื้น

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
        อย่าเปิดครับ ทิ้งไว้ วันหนึ่ง้ลย
        1. เอาใส่ถังข้าวสาร เอามันกลบท่วมๆ แล้วเอาไปตากแดด ทิ้งไว้สักวัน
        2. เอาเข้าศูนย์ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะบางซอก น้ำไปค้างแล้วอาจเกิดสนิม
        3. หรือเอาพวก เจลใสๆ ที่ใส่ขี้แมวอ่ะท่านนั่นก็ดูดความชื้นดี หรือ เม็ดดูดความชื้น

เข้าศูนย์เสียตังไหมครับ พอดียังมีประกันอยู่

Comment

เข้าศูนย์ แล้วยังมีประกัน ไม่เสียกะตังค์ครับ ว่าแต่ศูนย์ไหนเอ่ย(ยี่ห้ออ่ะ) ถ้ามันเรียกเก็บ ก็ด่า(แ ่ ง)เลย

Comment

ทำงานใกล้ศูนย์พระรามสี่ครับ เดี๋ยวจะแวะไป ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

Comment

เล่นบาส เพลิดไปหน่อย อิอิอิอิอิ

Comment

ช่วงนี้ฝนตกหนักมาก ระวังกันหน่อยก็ดีนะครับ

เอวาน พายุเข้า กรุงเทพนี้ นรกของรถยนต์ เลย

Comment

ทำยังไงก็ได้ให้มันแห้งแล้วค่อยเปิด ถ้าเปิดไม่ดีค่อยเข้าศูยน์

Comment

บ้างที่ศูนย์ก็ไม่รับซ่อมนะครับ
                    ถ้าเขาตรวจพบเจอว่ามีความชื้นใน notebook เนื่องจากเราใช้งานผิดประเภทนะครับ
                    รอให้มันแห้งๆดีๆก่อนไหมครับ แล้วค่อยส่งศูนย์

Comment

ไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ รอสามวัน เขาบอกจะเช็คให้ เฮ้อ

Comment

ดีแล้วครับที่ไม่พังมาก วันหลังก็อย่าลืมกางร่มให้มันด้วยครับ เดี๋ยวมันจะเป็นหวัดน่ะครับ^^"

Comment

Working...
                        X