Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงvistaแล้วมองไม่เห็นhddบางลูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงvistaแล้วมองไม่เห็นhddบางลูก

ยังไม่เคยใช้ vista มาก่อนเลยครับ อยากลองใช้ดูลงเสร็จแล้วชอบมาก แต่เกิดเป็นหาสำคัญครับคือ ผมมีhdd อยู่4ลูกแต่เปิดได้แค่2ลูก ทั้งๆที่ตอนบูตไบออสก็เจอทั้ง4ลูก เปิดใช้งานไม่ได้ ลองไปดูที่store manager ก็เจอทั้ง2ลูกที่เปิดไม่ได้ ไม่อยาก format เพราะมีข้อมูลสำคัญทั้ง2ลูก มีวิธีแก้ไขอย่างไร รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ปล.vistaนี่เล่นเกมส์pes8ได้ไหมครับ

ก็อปไฟล์จากลูกที่มองไม่เห็นเข้าลูกที่มองเห็นครับ แล้วลองเปลี่ยนพวก NTFS ไปเป็น FAT32
    โดยใช้ลูกอื่นที่ลงวินโดว์ไว้ บู๊ตเป็นวินโดว์หลักก่อน (ก็อปข้อมูลไว้ก่อน เดี๋ยวเสีย)

Comment

Working...
    X