Announcement

Collapse
No announcement yet.

Adm Phenom กับ Intel e 6750 ทำ server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Adm Phenom กับ Intel e 6750 ทำ server

คือ พอดีผมเอา amd AMD2 (940) X3 Phenom 8650 มาทำ colo แต่เพื่อนๆๆ ที่ทำ cOLO บอกว่าสู้ intel ไม่ได้ เพราะ intel มี cashe 4 M อย่าง e6750 และเห็นว่า intel รับ connection ได้เยอะกว่าหรือเปล่าครับ ผมไม่อยากจะเปลี่ยนเพราะรักใน amd แต่กลัวว่าไม่เหมาะในระยะยาวหรือ ปัญหาเยอะกว่า เพือนๆๆช่วยให้คำแนะนำหรือความกระจ่างในตรงนี้หน่อยครับ

AMD ดีแล้วคับ อิอิ L2 ของ INTEL กับ AMD เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้คับ CPU คนละค่าย สถาปัต /การออกแบบภายในไม่เหมือนกัน ถึง L2/Clock เท่ากันใช่ว่าจะเร็วเท่ากันสะเมื่อไหร่

Comment

ลองรวมเอาเอง

Comment

AMD2 (940) X3 Phenom 8650 มันมีL3ด้วยไม่ใช่หรอครับ

Comment

ไม่ลองจะรู้ได้ยังไง

Comment

AMD สิคับ

Comment

AMD สุๆ

Comment

เน้นจำนวนหัวครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น ก็ต้องลองกันไปยาวๆๆครับ จะสู้กับ Intel ซักตั้ง

Comment

ถ้าทำ SV ผมว่าหัวเยอะดีกว่าครับ ส่วนจะเป็น AMD หรือ Intel ก็แล้วแต่ชอบครับ

แต่ตามที่ท่านถามมา ผมคิดว่า พี่ประนอมดีกว่าครับที่จะรับงานนี้

ถ้าจะ Intel ก็ Q6600 เป็นอย่างต่ำจะดีกว่าครับ(เพราะ Intel มานมะมี 3 หัว)

Comment

Working...
                    X