overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: อัพเดทข่าวแวดวงเกม 6/09/51

OverclockZone Member

Exclamation อัพเดทข่าวแวดวงเกม 6/09/51

Call of Duty: World at War launch on November 14

ทาง Activision ได้กำหนดการวางจำหน่ายเกม Call of Duty: World at War ในวันที่ 14 พฤศจิกายนที่จะถึงนี้ เรามาดู screenshot แบบเต็มๆกันต่อเลยครับ..

ดูรูปและรายละเอียดเพิ่มเติมกดได้เลยครับ

น่าเล่นมากๆ รอเลยครับสำหรับเกมนี้ เพราะติดใจตั้งแต่ Modern Warfare แล้วครับ

Screenshot comparison GTA 4: PC version & Console version

ทาง pcghx ได้นำภาพ screenshot ของ GTA 4 บนเครื่อง PC และ Console มาเปรียบเทียบให้ดูกันว่า แสงเงาที่ได้แตกต่างกันอย่างไร เชิญชมความแตกต่างจากรูปข้างล่างนี้ได้เลยครับ..

ดูรูปและรายละเอียดเพิ่มเติมกดได้เลยครับ

ดูแล้วเหมือนต่างกันพวกแสงหรือเปล่าครับ??

Midnight Club: Los Angeles Screenshot

ภาพสวยใช้ได้เลยแฮะ งานนี้ใครขาซิ่งได้มีเกมภาพงามๆให้เล่นอีกหนึ่งเกมแล้วละ ไว้ต้องติดตามดูว่าพอตัวเกมออกมาจริงๆ แล้วจะเล่นสนุกไหม งานนี้ก็คงต้องลุ้นกันต่อครับ..

ถ้าดูจาก screenshot แล้วก็สวยน่าเล่นอีกเกมนะครับ แต่ไม่รู้จะเหมือน grid หรือเปล่า??

แว่นตา 4 มิติสำหรับชาวเกมเมอร์ จะมาแล้ว..

Jen-Hsun ได้ประกาศคอนเซปต์นี้ไว้ใน Keynote ของเขา ซึ่งเทคนิคนี้ อินเทลกับ DreamWorks ก็เพิ่งพูดเปิดตัวไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่นั้นเป็นเรื่องของวงการหนัง ซึ่ง NVIDIA ก็หยิบเทคนิคนี้มาใส่ในเกมซะเลย..

สำหรับแว่นนี้ก็ต้องดูกันอีกทีว่ามันกี่ตังค์ครับ

สำหรับวันนี้ก็มีข่าวอัพเดทมาฝากกันประมาณนี้ครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ
    Last edited by Krit; 6 Sep 2008 at 10:33:59.

OverclockZone Member nununu's Avatar

GTA4 จะหาจากไหนมาเล่นดี

เดี๋ยวนี้เขาเลิกจับยาบ้าแล้วมั๊งครับ หันมาจับเกมส์แทน เพราะเห็นข่าวยาบ้าเข้ามาเมืองไทยเยอะเลยอ่ะครับ ไมไม่ไปจับกันนะ

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

Screenshot comparison GTA 4: PC version & Console version
    ตอบสั้นๆเลยนะครับ
    PC Console
    ลายระเอียดรวม 10 ลายระเอียดรวม 7
    สี 8 สี 10
    แสง 8 แสง 10
    เอฟเฟ็ค 10 เอฟเฟ็ค 8
    บรรณยากาศ 10 บรรณยากาศ 7
    เสียง 10 เสียง 8
    คอมดีกว่า

Quote Originally Posted by paon View Post
    เดี๋ยวนี้เขาเลิกจับยาบ้าแล้วมั๊งครับ หันมาจับเกมส์แทน เพราะเห็นข่าวยาบ้าเข้ามาเมืองไทยเยอะเลยอ่ะครับ ไมไม่ไปจับกันนะ
    เอิกๆ ท่าจะจริงแฮะ.. จับยาบ้ามันเสี่ยงชีวิตครับ ยกเว้นว่าถ้าเกมส์มันฮึดสู้ขึ้นมา ก็อาจจะกลับไปจับยาบ้าเหมือนเดิมมั้งครับ..

Quote Originally Posted by arashi_989 View Post
    ตอบสั้นๆเลยนะครับ
    PC Console
    ลายระเอียดรวม 10 ลายระเอียดรวม 7
    สี 8 สี 10
    แสง 8 แสง 10
    เอฟเฟ็ค 10 เอฟเฟ็ค 8
    บรรณยากาศ 10 บรรณยากาศ 7
    เสียง 10 เสียง 8
    คอมดีกว่า
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ช่วงท้ายปีนี้ มีแต่เกมที่แบบ ที่สุดของที่สุดมารวมกัน
    GTA4 เกมที่ขายได้ดีที่สุดจนถูกบันทึกไว้ในกินเนสบุคส์
    Crysis Warhard ภาคเก่าที่เคยขึ้นชื่อมากๆทั้งภาพและเสียงที่สุดจะบรรยาย ภาคใหม่ก็......
    farcry 2 ภาคที่แล้วก็ขึ้นชื่อเรื่งกราฟฟิกภาคนี้คงจะหนีไม่พ้นการถูกเปรียบเทียบระหว่างเกมกราฟฟิกสุดยอดอย่าง Crysis
    Call of duty World at War ภาคก่อนหน้านี้ซึ่งเป็นเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2007 ภาคนี้คงมีทีเด็ดให้เห็นกันแน่นอน

แค่ 4 เกมนี้ก็ คงจะไม่ต้องพูดในอะไรมาก ปลายปีนี้ เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆครับ

OverclockZone Member bug_humnoy's Avatar

รูปที่เห็นของ GTA4 มัน ดูไม่ค่อยออกหรอกครับ
    สภาพอากาศภายในเกมมันเยอะ ต้องดูรูปเดียวกันเทียบกันไปเลย

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

call of duty รูปที่3นั้นมัน กามิกาเซ่ ใช่ใหมนั้น แล้วรูปที่7 เหมือนใครซักคนในภาค 4 เลย

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

้มาจับเกมส์ระวังเกมส์ จะ ยิงตายนะคร๊าบ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

อย่างน้อยเท่าที่ดู Screen Shot ของ COD แล้ว ก็ทำให้รู้ว่า มีคนแก่คนนึง อายุยืนที่สุด

!!! แม่เจ้า Captain Price ยังไม่ตายเว๊ย ภาคนี้มันมาอีกแล้ว

มันอยู่มาตั้งแต่ COD ภาคแรกสุดแล้วนะเนี่ย...

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

มีข่าวของ Project origin บ้างไหมครับ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

อยากเล่น Clear Sky ใจจะขาดแล้วครับ

OverclockZone Member lnwhunsa's Avatar
    รังสิต-สายไหม-สะพานใหม่

รอ Pro 2009 กับ Fifa 2009

OverclockZone Member Rojazz's Avatar

มีทหารรัสเซียด้วย

สงสัยมีฉากนี้ เเง่มๆ http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=1&gl=th

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

อยากเล่น inFamous , Star Wars : The Force Unleashed อะ console หมดเลย...
    Last edited by VINCEz; 8 Sep 2008 at 01:17:53.

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

เกิดกิเลสอยากเล่นๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ดีครับ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ยั่วได้มากจริงๆ

อยากเล่นใจจะขาดแล้ว

Bookmarks

Bookmarks