Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ XFX 9800GTX+ ซื้อตอนนี้ยังคุ้มมั้ยครับ แนะนำร้านด้วยน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ XFX 9800GTX+ ซื้อตอนนี้ยังคุ้มมั้ยครับ แนะนำร้านด้วยน่ะครับ

พอดี หาข้อมูลครับ มัน เปรียบคู่มวยกับ 4850 หรือ ป่าว

แล้ว ตัวที่ มี+ ก่ะไม่มี + เห็นราคามัน ต่างกัน ตั้ง 1000 แนะครับ
    5200 ก่ะ 6800 ตัวนี้มี + ครับ ของ XFX มันต่างกันยังไง ครับ core ต่างกัน

ในความเข้าใจ ผม oc มาจาก โรงงานหรือ ป่าว ครับ + เนี่ย

Comment

-ซื้อตอนไหนก็คุ้ม ถ้าตัวเราเชื่ออย่างนั้น
      -Tkcom,Jedi,Busitek
      -ปัจจุบันสูสีกับ 4850

Comment

ราคาแพงกว่านิดๆ
        แต่แรงกว่าตามราคา

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
          แล้ว ตัวที่ มี+ ก่ะไม่มี + เห็นราคามัน ต่างกัน ตั้ง 1000 แนะครับ
          5200 ก่ะ 6800 ตัวนี้มี + ครับ ของ XFX มันต่างกันยังไง ครับ core ต่างกัน

ในความเข้าใจ ผม oc มาจาก โรงงานหรือ ป่าว ครับ + เนี่ย
          + หมายถึงตัวแรงกว่าตัวไม่ +
          - หมายถึงตัวแรงน้อยกว่าตัวไม่ -
          X หมายถึงแรงกว่าตัวเดิมเท่าตัว
          % หมายถึงตัวแรงน้อยกว่าเดิมเท่าตัว

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เหลือ XFX ก่ะ EVGA เพื่อนแนะนำมา ครับ ยี่ห้อใหม่

ใช้ เมน AX78 จะ ปํญหา มั้ย ครับ ตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
              ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เหลือ XFX ก่ะ EVGA เพื่อนแนะนำมา ครับ ยี่ห้อใหม่

ใช้ เมน AX78 จะ ปํญหา มั้ย ครับ ตามลายเซ็น

บอร์ดไม่น่ามีปัญหา แต่ความยาวการ์ดอาจจะทะลุเคสได้หากใช้เคสบ้านๆ ลองวัดดูครับการ์ดยาว 10.5"

Comment

512MB PCIe ATi 3870 ICEQ TURBO(TD) HIS รุ่นกับ ตัวที่ ผม ว่า ตัวไหน ดีกว่า เพื่อนบอก core มากกว่า อีก ดูจาก แอดไว ครับ Core Frequency : 837 MHz
                Memory Frequency : 2376 MHz
                DDR 4 ด้วย อีก 512 ด้วยน่ะครับ 5900 บาท
                แต่ XFX 9800 GTX+
                Memory 512MB DDR3 256-Bit
                Core/Mem 738/ 2200 MHz 6800 บาท

Comment

ผมก็เพิ่งซื้อมาจาก Busitek ครับ ของ XFX

แรงมากมาย แถมการ์ดยังสวยงามอีกด้วย

ซื้อไปเหอะครับ ถ้าคิดว่าชอบ

Comment

หรือจะรอดู GTX260+ หล่ะครับ กะลังมา

Comment

แล้ว ตัวที่เพื่อนผมบอกล่ะ DDR4 512MB PCIe ATi 3870 ICEQ TURBO(TD) HIS เพียบกัน ตัวไหนดีกวาครับ

Comment

ถ้าไม่รีบ รอดูไปก่อนเหอะคับ อิอิ

ตัวผมก็ 9800gtx+ และจะซื้อมา 3WAY-SLI

พอรู้ข่าวว่า gtx260+ มาอีก ผมเลยหยุดรอดูต่อไป

และข่าว (ข่าวลือนะ) gtx260 x2 อาจจะมีจิง รอดูก่อน อิอิ

รอสอยมือ2 ราคาไม่แพง อิอิ

Comment

เห้นว่า แรงกว่าไม่ มากเท่าไร กับราคามัน GTX 260 แพงด้วย ออก *2 อีก คง ราคา โหดน่าดู

Comment

ความคุ้มขึ้นอยู่กับ คนใช้ ครับ - -

Comment

9800GTX+ กับ HD 4850 ผมเลือก 4850 กับความแรงที่ต่างกันจนรู้สึกไม่ได้4850 เล่นเกมก้ได้ดูหนังก็ดี เอาเงินอีก500 ไปทำอย่างอื่นดีกว่า เดวนี้ Driver เค้าดีขึ้นแล้ว ออกถี่ ขึ้น ความเห็นส่วนตัวน่ะ

Comment

Working...
                              X