Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDCD playback กับpcที่มีsoundcard16บิต???งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDCD playback กับpcที่มีsoundcard16บิต???งง

HDCDของoliviaนันทำไม่สามารถเล่นบนคอมผมได้ไง งง
    ก็เห็นเขียนว่า24bitไม่ใช่หรอปกปติไม่ควรจะเล่นได้ไม่ใช้หรอ.......ถ้างันถ้าผมมี24bit soundcardก็จะมีเสียงทีดีกว่าหรือเปล่าครับ

เล่นได้สิ CD audio ทุกแผ่น ในมาตรฐาน redbook รวมถึง HDCD

อยู่ในรูป stereo 16bit 44.1khz 1411kb/s

Comment

แต่ windows mediaplayer ก็รับรู้ได้ว่ามันเป็น hdcd

และบังคับให้อ่านออกเป็น 24 Bit ได้ .... แต่ cd ธรรมดาที่ไม่ใช่ hdcd ก็อ่านเป็น 24 bit ได้ด้วยซะงั้น

Comment

เล่นพวกhdcdกับมี24bit soundcardเสียงจะดีกว่าใหมท่าน

แล้วhdcdเสียงดีกว่าปกติหรืแปล่าครับ

Comment

Soundcard 24 Bit Audio Signal Quality Better than soundcard 16 bit อยู่แล้ว

เกือบทั้งหมด เบอร์ DAC ยืนยันได้

แต่ ไม่สามารถ ตอบได้ ว่าเสียงจะดีกว่า ชอบกว่า ถูกใจกว่าหรือไม่

แต่ระหว่าง enable กับ disable 24 bit decoding for HDCD บน soundcard 24 bit

ผมฟังไม่ออกถึงผลต่าง

Comment

ท่านก่อนทีผมจะออกไป1000ทิพขอคำแนะนำครังสุดท้าย digital musice sx กับ xonar d2 พอดีเห็นรูปข้างบนเป็น xonar........แล้วท่านใช้ตัวไหนกันหรอครับ

Comment

อีกอย่างสำหรับHDCDถ้าทำเป็นwaveเสียงจะเหมือน HDCDก่อนทำหรือเปล่าครับ ขอขอบคุณท่านอีกครังครับ

Comment

bit comparison track 14 ระหว่าง บนแผ่น กับไฟล์ wav ที่ rip ลงเครื่อง

Comment

รวดเร็วทันใจ.......^^

Comment

Working...
                  X