overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: ชี้แนะด้วยครับ 4850 ก่ะ 9800 GTX+ ที่ร้านบอก 9800GTX แรงกว่า 10%

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

Cool ชี้แนะด้วยครับ 4850 ก่ะ 9800 GTX+ ที่ร้านบอก 9800GTX แรงกว่า 10%

มันจิงหรือ ป่าว ไม่ทราบเลย มาเพื่อนๆๆดู คับ โทรไป ถาม เค้า ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ไม่จริง
    ( แล้วจะรู้ได้ไงว่าตัวใหนแรงกว่า ถ้าไม่เทสด้วยตัวเลขหรือแบรนวิธเกมส์ )

http://www.tomshardware.com/reviews/...rd,2011-6.html

http://www.techpowerup.com/reviews/Z...Edition/6.html
    .

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

จิง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เอ๊ะยังไง 555+ อิอิ

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

พอๆๆ กันหรือ จิงไม่จิง เซียน เทพ ช่วยดูน่อย

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ร้านที่บอกว่า GTX ธรรมดา แรงกว่า 10% นี่...

คงไม่ใช่ TK , JEDI นะ....

หรือจะเป็นร้านที่อยากปล่อยของเก่าให้หมด

ปล. จขกท ที่บอกว่าแรงกว่า 10% นี่หมายถึง GTX ธรรมดา ใช่ไหม ?

GTX+ ครับ

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

Quote Originally Posted by kentauji View Post
    ร้านที่บอกว่า GTX ธรรมดา แรงกว่า 10% นี่...

คงไม่ใช่ TK , JEDI นะ....

หรือจะเป็นร้านที่อยากปล่อยของเก่าให้หมด

ปล. จขกท ที่บอกว่าแรงกว่า 10% นี่หมายถึง GTX ธรรมดา ใช่ไหม ?

ตามนันเลยคับ

ไปเจอมาเหมือนกันคับ

ไปถามเขาว่า 4870 แรงใหม เขาบอก 3870x2 แรงกว่าให้เอาตัวนี้ไปเลย งง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Talking

Quote Originally Posted by prombunglam View Post
    ตามนันเลยคับ

ไปเจอมาเหมือนกันคับ

ไปถามเขาว่า 4870 แรงใหม เขาบอก 3870x2 แรงกว่าให้เอาตัวนี้ไปเลย งง
    ทำไปได้ 555+ โดนบร๊าบขายของเก่าซะงั้น อิอิ

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

หลังจากที่ตั้งกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...ght=conclusion ค้นมาหลายเวปจะเห็นได้ว่า 9800GTX+ แรงกว่า 4850 ครับแต่ไม่น่าจะมากมายถึง 10% ตอนนี้สูสีกันยิ่งกว่าเดิมเพราะ 9800GTX+ บางยี่ห้อได้ลดราคามาพอสมควร

OverclockZone Member destinyair's Avatar

แรงกว่าแบบไม่รู้สึก

OverclockZone Member Hell Boy's Avatar

ตอนนี้ใช้ 4850 อยู่ครับเพราะไม่คอยได้เล่นเกมส์เท่าไหร่ เลยไม่เห็นความแต่ต่างเรื่องความแรง แต่ถ้าเรื่องสีสัน ต้องยกให้ ATI แน่นอนกว่าครับ

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ชอบตัวไหนก็เลือกตัวนั้นซิครับ จะสนใจไปทำไมว่าแรงไม่แรง หรือว่ากลัวที่จะตัดสินใจด้วยตนเอง

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

Quote Originally Posted by Deenkung View Post
    ชอบตัวไหนก็เลือกตัวนั้นซิครับ จะสนใจไปทำไมว่าแรงไม่แรง หรือว่ากลัวที่จะตัดสินใจด้วยตนเอง

ของราคาไม่ใช่บาท 2 บาทนะครับ ซื้อแล้วต้องอยู่กับมันอีกเป็นปีๆ เค้าไม่แน่ใจจึงมาถามผู้รู้ผมว่ามันไม่เห็นแปลกตรงไหน

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

HD4850 รุ่นOC ชนกับ GF9800GTX+
    แรง พอๆกัน ครับ คู่นี้

OverclockZone Member

จากการที่ผมได้ลองทั้งสองค่าย..รุ่นเทียบเคียงกันนะครับ GTX+ แรงกว่าไหมผมว่าใกล้เคียงกัน..แต่ในการเล่นเกมส์จริงๆ nVidia เกือบทุก Series นี่เขณะเล่นจะ smooth ดีแม้จะเล่นที่ Res. สูงๆ และมีการเปลี่ยนแปลง Frame Rate ตลอดเวลา .. ขณะที่อีกค่ายจากการได้ลองเล่นเกมส์กับมีการหน่วงๆ ขณะเล่นถึงแม้นบางเกมส์จะมี Frame Rate ที่สูงกว่าครับ ...อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

โอ๋ แจ่ม คิดอยู่เหมือนกัน ครับ ขอบคุณมาก

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

ยังไม่ได้ลองทั้งคู่
    แต่ถ้าเป็นผม
    เอาราคา+ตังค์ในกระเป๋านั่นแหละ

OverclockZone Member xBUSTERx's Avatar

นี่คับ ร้าน HWH
    ผมบอกให้เพื่อนไปซื้อ 4850 ใส่เครื่องมันเอง
    มันไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่

สุดท้ายได้ กาแล็กซี่ 9600GT กลับมา

พอถามไม อ้าวทำไมมึ-ซื้ออันนี้มา!!!
    มันบอก พนักงานร้านเชียร์ตัวนี้ บอกว่า 4850 มันร้อน+กินไฟ
    เอาอันนี้สิ เย็น แล้วก็แรงเหมือนกัน

เวนเอ๊ยยยย
    กำๆๆๆ

OverclockZone Member

จิงคับ 4850 หน่วง ทุกเกมส์

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks