Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้S41อ่าครับ ดูหนังFullHD แล้วมานกระตุกๆอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้S41อ่าครับ ดูหนังFullHD แล้วมานกระตุกๆอ่า

ทำไมเล่นไฟลฺที่เปนFullHD 1980*1080 มานอืดๆกระตุกๆอ่าครับ ใช้โปรแกรมอะไรเล่นกานอ่าครับถึงลื่น
    ต้องลงCodecอะไรพิเศษไหมครับ แนะนำที ผมใช้KMplayer เวลาเล่นไฟล์ที่เปน720P ไม่เหนเปนไร พอเล่น1080ปั้บ กระตุกมากเรยครับ

ไม่ถนัดแฮะ เคสนี้ รอท่านต่อไป

Comment

ผมดู FULL HD แต่โหลดมาจาก บิทนนะครับ ก็ราว 12G 1080p ครับ ต่อออกจอ LCD ครับผมก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ สบายบรื๋อ ให้ โปรแกรม เล่น ชื่อว่า Jet Audio , WMP, Window Media Player Classic ครับ เล่นได้ทุกโปรแกรมไม่เห้นมีปัญหาอะไรเลยครับ แล้วก็ลง Codec ไปด้วยหนะครับ K-light

Comment

ลองโปรแกรมอื่นดูครับ เช่น gom player อ่ะครับ

ถ้าเป็นผมดูหนังxแบบ1080p ก็คงกระตุกเหมือนกันครับ ไม่ใช่จอแต่เป็นมือ--"

Comment

5555 ท่าน Ohm123 อย่ากระตุกมากนะ ระวัง มันจะทำหน้าจอเปียก อิอิ เดี๋ยวจะต้องเป็น 1 ในกอง ที่ สะพานควาย อิอิ

Comment

ลองหา k-lite ตัวใหม่ๆมาลองลงดูครับ ในนั้นจะมี Media Player Classic อาจช่วยท่านได้
            ว่าแต่ดูหนังแล้วกระตุก อาไรกระตุกครับท่าน
            ตั้งกระทู้ได้คลุมเครือมาก อิ อิ

Comment

ผมเคยเจอนะครับ
              คือว่าfileอยู่ในexternalผ่านusb
              เล่นแล้วกระตุก
              แต่พอเอามาใส่hddในเครื่องเล่นได้ปกติ
              สรุปว่าbanwidth dataวิ่งไม่พอครับเหอๆ

Comment

ดูว่าเรา อัพเดทค่า aero วินโดว์vista รึยัง ไดเวอร์การ์ดจออัพเดทใหม่รึยัง กระตุกเพราะไฟไม่พอรึป่าวเครื่องมีโหมดตั้งไฟมั้ย มีโปรแกรมอื่นรันอยู่รึป่าวเช่นสแกนไวรัส ผมก็ใช้KMplayer แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาเล่นได้ลื่นดี ตั้งภาพขั้นสูงแบบhigh speed mode ด้วย

Comment

ของผมcpuT7100 1.8G ดูmkv FullHD 1980*1080ใช้coreavc กระตุกเหมือนกันครับ
                  ดูจอเครื่องไม่กระตุก แต่ต่อHDMI เปิดFullhdเต็มๆกระตุกเลยครับ เป็นเฉพาะหนัง1980*1080
                  720p หรือ1080แบบไม่เต็มจอ ไม่กระตุกครับ

ใช้codecตัวไหนที่กินสเปกน้อยๆดีครับ หรือsetค่ายังไงให้ลื่นที่สุด

Benq s41 นี่o/c ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by recca View Post
                    ของผมcpuT7100 1.8G ดูmkv FullHD 1980*1080ใช้coreavc กระตุกเหมือนกันครับ
                    ดูจอเครื่องไม่กระตุก แต่ต่อHDMI เปิดFullhdเต็มๆกระตุกเลยครับ เป็นเฉพาะหนัง1980*1080
                    720p หรือ1080แบบไม่เต็มจอ ไม่กระตุกครับ

ใช้codecตัวไหนที่กินสเปกน้อยๆดีครับ หรือsetค่ายังไงให้ลื่นที่สุด

Benq s41 นี่o/c ได้ไหมครับ
                    ได้คับ

Comment

คงเป็นเพราะ resolution ของเครื่องครับที่ทำได้ครับ เครื่องการ์ดแรงๆ reso สูงๆ ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าresoต่ำ อย่างพันสอง จะมีปัญหาเรื่อง ต่อhdmi จะไม่ตั้งภาพ พันเก้าได้

Comment

K-Lite ครับ KMplayer กินพลังเยอะ 1080 กระตุกแน่นอน

Comment

ลงCodec coreavc 1.7น่าจะกินสเปกน้อยสุดแล้วนะ

s41ของผมดูหนัง1080pที่เป็น16:9 ต่อLCDTVแล้วกระตุกเหมือนกัน สงสัยต้องo/cซะละ

Comment

ที่รู้มา cpu มีส่วนอย่างมากครับ เล่นหนังhdได้แจ่มจริงๆต้อง core2duo 2.2 ขึ้นไปครับ ถ้าได้ 3.0 จะดีมาก เพราะจะได้ตั้งค่าเล่นขั้นสูงสุดได้ภาพที่เทียบเท่าเครื่องบูลเรย์เลยที่เดียว

Comment

ไปเปิด High Performance ยังครับ ? ไม่ใช่ไปเปิด Save Batteries นะครับ :P ลองดูเผื่อหาย

Comment

Working...
                              X