overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ

OverclockZone Member

Default ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ

ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ
    พอดีคิดจะซื้ออ่าคับ

มันมวยคนล่ะรุ่นกันครับ แอมป์กระป๋อง มันต้องเทียบกับ น้องซิน ครับ ถึงจะดู๋ดี๋ กันหน่อย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

แอมพ์ลูกจี๊ยบกระป๋อง

Quote Originally Posted by 501xx View Post
    มันมวยคนล่ะรุ่นกันครับ แอมป์กระป๋อง มันต้องเทียบกับ น้องซิน ครับ ถึงจะดู๋ดี๋ กันหน่อย
    น้องซิน คือไรคับ แต่รู้ว่าคนรักเก่าผมชื่อ ชิน ที่แรกตกใจหมด

555 ไม่ได้ตั้งใจน่ะ

ชื่อ แอมซินเดอเรล่า อ่ะครับ คนไทยทำ

Quote Originally Posted by 501xx View Post
    555 ไม่ได้ตั้งใจน่ะ

ชื่อ แอมซินเดอเรล่า อ่ะครับ คนไทยทำ
    แบบไหนอ่าคับเท่าไร
    เพื่อจะซื้อ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar

Default -*-

Quote Originally Posted by PuyZaBra View Post
    แบบไหนอ่าคับเท่าไร
    เพื่อจะซื้อ
    ขอมาเราจัดไห้

เท่าไรอ่าคับ
    ซื้อที่ไหนอ่าคับ
    อิอิ
    หน้าตางามดีจะไปสู่ขอ

Headphone Ampซินเดอเรลล่า

อุปกรณ์ในชุดมีดังนี้

- ตัวแอมป์ซินเดอเรลล่าและถ่านชาร์ตอยู่ภายในครบชุด

- กล่องกำมะหยี่ใส่แอมป์ซินเดอเรลล่า

- สายชาร์ต 1 ชุด ใช้ชาร์ตมือถือโนเกียก็ได้

- สายมินิ ทู มินิ (ทำจากสายคานาเร่)

- ยางรองขา 4 ชิ้น (จาก 3M)

- ถุงผ้ากำมะหยี่ขนาด 12x13 ซม.

ราคาจำหน่าย 2,890 บาทครับ
    หามือหนึ่งได้ที่ร้านมั่นคง แต่ราคามือ2ถูกจนตกใจ

ก่อนตัดสินใจดูรูปแอมพ์กระป๋องก่อนไหม ในงบเท่าๆกันน้องซิน กินแอมพ์กระป๋องลงยาก

ปล.ลืมบอกไป ว่าแอมพ์ซินประกันตลอดชีพครับ จากหมูหวาน
    Last edited by nitroboy; 6 Sep 2008 at 15:37:32.

OverclockZone Member Aof Topview's Avatar
    Bangkok, Thailand

ไปลองฟังดูก่อนดีมั้ยครับ แล้วจะใช้กับหูอะไรครับ

Quote Originally Posted by Aof Topview View Post
    ไปลองฟังดูก่อนดีมั้ยครับ แล้วจะใช้กับหูอะไรครับ
    ถูกต้อง
    http://www.munkonggadget.com/article...=28875&lang=th
    อ่านรีวิวไปพลางๆครับ ฟังเฮียมั่นแกโม้ก่อน (ฟังหูไว้หูนะครับ ฟังก่อน)
    Last edited by nitroboy; 6 Sep 2008 at 15:43:55.

ฟังกับportaproคับ
    อิิอิ

OverclockZone Member Hikiyama_Matsuri's Avatar

แอมป์ลูกเจี๊ยบมันไม่มีปุ่ม Volume control ใช่มั้ยครับ
    แบบนี้เปิดเร่งเสียงเต็มๆมีหวังเสียงแตกกันแย่สิ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

คงต้องบอกว่า สำหรับ แอมป์กระป๋อง มันสามารถ ต่อยอดออกไปได้อีก เยอะเลย (ถ้าทำเป็น) เปลี่ยน opa ก็เสียงเปลี่ยนแล้ว

แอมป์ลูกเจี๊ยบมันไม่มีปุ่ม Volume control ใช่มั้ยครับ
    แบบนี้เปิดเร่งเสียงเต็มๆมีหวังเสียงแตกกันแย่สิ
    ข้อเสียที่มันไม่มี Volume ที่ผมคิดได้ก็คือ ไม่สามารถไช้ dock ipod ได้ ก็เท่านั้นครับ
    ถ้าจะปรับก็ไปปรับที่ player แทนครับ
    และคงไม่มีไครบ้าพลังเปิดสุดแน่ๆครับ (ขนาดในipodเองไม่ต่อแอมพ์ผมยังไม่ค่อยจะเปิดสุดเลย)
    โดยความดังมันจะเพิ่มมาอีกประมาน 25% ครับ จากเสียงลือเสียงเล่าอ้างของคนไช้ (ผมไม่มีเป็นของตัวเอง)

คงต้องบอกว่า สำหรับ แอมป์กระป๋อง มันสามารถ ต่อยอดออกไปได้อีก เยอะเลย (ถ้าทำเป็น) เปลี่ยน opa ก็เสียงเปลี่ยนแล้
    ไช่ครับ ทำต่อได้เยอะ ตั้งแต่เปลี่ยนสายสัญญาณ
    สร้า้ง virtual ground ไหม่ (ทำได้หลายวิธี)
    หรือแบบที่ทำกัน tle+buf หรือ tle+opamp+buf
    ,เปลี่ยน opamp ของ แอมพ์
    ,เปลี่ยนแหล่งจ่ายไฟไห้ดีขึ้น
    ,เปลี่ยน C input และ C ตามตำแหน่งต่างๆไห้ดีขึ้น
    ,เปลี่ยนสายเดินไฟไหม่โดยไช้สายเงิน
    'เปลี่ยน R
    มีไห้ทำกันได้ทุกจุดครับ ถ้าใจรัก

แต่ทั้งนี้อยากไห้คำนวนถึงความคุ้มค่าควบคู่ไปด้วยครับ เพราะราคาของทีี่นำมาไช้ต่อเติมปรับปรุง รวมๆราคาแล้วก็ไม่ถูกครับ
    ถ้าเราไช่เงินจำนวนมากๆในการโมจริงๆ
    เราอาจจะหาทางเลือกอื่นได้เพิ่มครับ ที่ดีกว่า cmoy โดยโครงสร้างเลยครับ

คับผม
    ถ้างบ1500บาทชอบเสียงใส+เบสหนักใช้กับportapro and m3
    ควรใช้แอมป์กระป๋องใส่้ไรคับ

OverclockZone Member gta159's Avatar

ชอบใสถ้าหาได้ก็ AD8620 ตัว เมกา ราคารวมส่งจากเมกาก็ 600

มีเบสแต่ไม่เน้นเนื้อเหมือนพวก OPAXXXX

แต่ส่วนตัวฟังแล้วไม่ชอบ

เลยจับมาทำ VG เอา AD8620 มาทำVG ให้ opa627bp ลงตัวสุดๆ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

วงจรดีแค่ไหนก็ตาม แต่เชื่อไหม ตกม้าตายอย่างเดียว ยิ่งทำให้เล็กมากเเท่าไหร่ volume ดีๆ จะหายาก จนซื้อไม่ลงเลยแหละ

Bookmarks

Bookmarks