Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านสาวก DFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านสาวก DFI

อยากทราบว่า DFI มันจ่ายไฟนิ่งดีไหมและเสถียรไหมครับ แล้วที่สำคัญ เวลาเปิดเครื่องมันจะดับก่อนหนึ่งรอบแล้วค่อยติดเหมือน asus ไหมครับ จะย้ายค่ายไปเล่นของดำ ขอบคุณครับ

ยังไม่เจอปัญหาครับ นิ่งและเสถียรดีนะครับ
    เวลาเปิดเครื่องมันจะดับก่อนหนึ่งรอบแล้วค่อยติดเหมือน asus ไหมครับ.... ไม่ดับครับติดเลย

Comment

งืม ไม่ดับครับ ติดเลย แต่ที่ผมเคยใช้E8200+Dark P965 หรือBloodiron ณ ตอนนี้(หนีdfi เจอdfi -.-" แต่แรง+กินไฟมักๆ สะใจ) เวลาคล๊อกสูงๆซัก480 ขึ้นไป เปิดเครื่องครั้งแรก จะเข้าwindowsได้มั่งไม่ได้มั่ง ต้องrestartก่อน แล้วถึงจะเสถียรดีตลอด งงเหมือนกัน ไม่รู้คนอื่นๆเป็นกันไหม

Comment

...ถ้าเปลี่ยนโปรไฟล์ หรือ เคลียไบออส เปิดครังแรกจะดับครับ ครับต่อๆไปใช้ยาว

Comment

ถ้าท่านจะเอามา oc ผมว่ามันเหมาะดีนะ ผมเองไม่ค่อยรู้เรื่อง mb และการ oc เท่าไหร่ แต่ผมก็รู้สึกว่ามันทำให้การลากบัสทำได้ไม่ยากเย็นเท่าไหร่ หมายถึงการดันบัสอ่ะ รู้สึกว่านิ่งดี ไม่ค่อยมีจอฟ้าเท่าไหร่ (จากประสบการณ์ผมนะ) ต้องลองดูครับ แต่อย่างที่บอก ถ้าจะเน้นเอามา oc ไม่ผิดหวังแน่ๆ ครับ

Comment

790FX M2RS
            ติดเลยครับ ไฟจ่ายนิ่งดีมาก
            แต่ถ้าเปิดปลั้กไฟแล้วรีบเปิดเลย จะไม่ติด ต้องแปบนึง จะติด

Comment

อาการ ดับ 2 วิแล้วติด ผมได้รับคำชี้แจงจากท่าน หัวเกียร์ และ หลายๆท่านในเวปว่า

เกิดกับ ชิพเซท INTEL ที่ ถูก OC เป็นการที่ ชิพ ทำการเปลี่ยนสเปคครับ ตอนแรกผมก็งง เพราะไม่คุ้นกับ INTEL แต่ เจอมา 4เครื่องแล้วครับ อาการนี้ ถ้า OC เป็นทุกเครื่อง เลย ถามท่านๆเหล่านี้ไป ก็ได้คำตอบมานั้นแหละครับ

Comment

Working...
              X