Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bootcamp ลง Driver Nvidia แล้วจอโดนลดความสว่างจอ จะแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bootcamp ลง Driver Nvidia แล้วจอโดนลดความสว่างจอ จะแก้ยังไงครับ

คือใช้ Macbook ที่มี iGPU และ dGPU ทีนี้มันบังคับลงไดรเวอร์ dGPU (์Nvidia) ได้อย่างเดียวใน Bootcamp

หลังจากลง Driver ปุ๊ปมันก็ลดความสว่างจอสูงสุดลงทันทีคือกดเพิ่มไม่ได้แล้วอะครับ (ลดลงราวๆ 50-60%เลยทีเดียว)

ไม่รู้จะแก้ยังไงหาใน google ก็ไม่เจออาจเป็นเพราะผมไม่รู้ Keyword หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    (หาเจอแต่พวกให้ไปปรับที่ Control Panel ซึ่งสรุปมันคือเดียวกับกด F1F2 กับบาร์ขวาของวินโดว สรุปไม่ได้ช่วยไรเลย)

ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้ช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ เมื่อยลูกตามากตอนนี้ 555

ข้อมูลเพิ่มเติม
    รุ่นที่ลอง Hi-end Macbook Pro Mid 2012 กับ Late 2013 Windows 8.1 ครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมก็โดน
    Tip win8 ไปที่ pc setting-pc and device-power and sleep-ปิด auto-brightness ซ๊ะ
    Last edited by sakan nakul; 28 Sep 2014, 22:45:52.

Comment

Working...
    X