Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ทำไงให้กดkeyborad พร้อมกัน 3 ปุ่มได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ทำไงให้กดkeyborad พร้อมกัน 3 ปุ่มได้

คือเล่น guitar hero กับ frets on fire คับ แต่พอถึงตอนที่มันต้องกด 3 key ขึ้นไป มันดันกดได้แค่ 2 key เอง เลยอดเทพเลย

ค่อยๆลองเปลี่ยนปุ่มไปเรื่อยๆคับ keyboard ผมก็เป็น

อย่างของผมตอนแรกเซทปุ่มไว้ที่ F2 - F6
    ตอนนี้ต้องเปลี่ยนมาเป็น F4-F8 ถึงจะกดพร้มกัน 3 ปุ่มได้คับ

ปล. แล้วกระทู้เกมนี้ ก็จะมีผมมาตอบแค่คนเดียวอีกตามเคย d(-__-")b

Comment

ขยันอย่างนี้ต้องให้เป็น mod

Comment

ปัญหาเดียวกับผมเด๊ะ ๆ เลย

55+

Comment

แนะนำให้ซื้อ คีบอร์ดหัว ps2 อันละประมาณ 200 มาเล่นครับ กดได้ 7 ปุ่มพร้อมกันเลยแหละ เพราะผมใช้เล่น o2jam อยู่ครับ

Comment

Originally posted by einepommes View Post
            แนะนำให้ซื้อ คีบอร์ดหัว ps2 อันละประมาณ 200 มาเล่นครับ กดได้ 7 ปุ่มพร้อมกันเลยแหละ เพราะผมใช้เล่น o2jam อยู่ครับ
            ผมก็ใช้หัว ps2 อยู่อ่ะครับท่าน

Comment

ที่ชั้น3แฟชั่นไอแลนมีขายครับ กีต้าฮีโร่3+จอยกีต้าสำหรับพีซี 3600บาท พี่ผมเค้าไปเจอเลยมาบอก- -*

Comment

Originally posted by Garkkk View Post
                ที่ชั้น3แฟชั่นไอแลนมีขายครับ กีต้าฮีโร่3+จอยกีต้าสำหรับพีซี 3600บาท พี่ผมเค้าไปเจอเลยมาบอก- -*
                อยากได้แต่ไม่สะดวกไป พันธุ์ทิีีพย์มีม่ะ

Comment

เกมนี้ใช้จอยไเด้ไหมอะ

Comment

Working...
                  X