Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป้ nb ดูยังไงครับว่าของแท้หรือของปลอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป้ nb ดูยังไงครับว่าของแท้หรือของปลอม

ตามนั้น พอดีจะไปซื้ออ่ะครับ มีวิธีสังเกตุยังไงเป็นพิเศษไหมครับ

มันมีของปลอมด้วยเหรอครับ

ถ้าซื้อร้านส่วนใหญ่ไม่มีแหละครับ

เชคพวก Dead Pixel พวกนี้ดีกว่าครับ

Comment

เอ่อ ... ผมหมายถึงพวกเป้ยี่ห้อ ทากัส ดอร์เตอร์ ไรพวกนี้อ่ะครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันมีของปลอดไหม

Comment

มีแน่นอนครับ เหมือนจะเคยเห็น ส่วนวิธีเช็คนี่ไม่รู้จริงๆ รอ คคห. ต่อไปๆ

Comment

มีครับ ดูเนื้องานก่อนเลย

ของจริงจะเก็บครบมาก ดึงไงก็ไม่พังง่ายๆ อีกอย่างใบรับประกันด้วยนะครับ เพราะของปลอมจะทำใบพอผ่านๆไปหรือไม่มีมาให้เลย

อีกอย่างของจริงจะราคาโดดไปหลักสองพันขึ้น ของปลอมจะราคาต่ำกว่านั้น
          และหากอยากสบายใจก็ไปซื้อที่ IT City เลยครับ

Comment

ซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ น่าจะชัวร์ครับ แต่ก้อแพง เฮ้อ...

Comment

ช่ายครับ ซื้อจากร้านที่มีชื่อหน่อย ไม่มีต้มแน่ ๆ แถมมีประกันตลอดชีพ(เซ้งเนี้ยใบเสร็จหาย เครมไม่ได้)

Comment

มีประกัน 1 ปี ของแท้แน่นอนครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                  มีประกัน 1 ปี ของแท้แน่นอนครับพี่น้อง
                  ตามนี้

Comment

ของผมก็มีประกัน รู้สึกว่าจะตลอดชีพด้วยนะ แต่ความเป็นจริง คงไม่มีใครนำมาเคลม ใช้ซัก 4-5 ปี ก็เบื่อแล้ว ซื้อใหม่อยู่ดี

ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ ขอแนะนำว่า ซื้อที่ร้านที่น่าไว้วางใจ เชื่อถือได้ น่าจะดีที่สุดครับ และที่สำคัญต้องมีประกันด้วยนะครับ^^

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกความเห็นเลย คนธรรมดา ๆ อย่างเราคงดูไม่ออกหรอก สินะ ...

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                        มันมีของปลอมด้วยเหรอครับ

ถ้าซื้อร้านส่วนใหญ่ไม่มีแหละครับ

เชคพวก Dead Pixel พวกนี้ดีกว่าครับ

เป้ nb ต้องเชค พวก Dead Pixel ด้วยหยอครับ

Comment

ดุว่าmade in china หรือ Korean ครับ เพราะkorean อาจเนียนกว่า เอ๊ะยังไงนี้มันวิธีดุของปลอมนี้หว่า

Comment

สำหรับผม

ดูง่ายที่สุดคือ samsonite , northface , jackwolf , timberland
                            ดูยาก ผมว่าน่าจะเป็น targus เพราะทำให้หลายยี่ห้อ บางทีก็สับสน

แต่ถ้าใช้แล้วสวยสุด น่าจะเป็น northface , jackwolf . timber, lafuma นน เบาด้วยครับ
                            ใช้แล้ว NB ปลอดภัยสุด คง targus , kengsiton แต่หนัก เพราะบุฟองน้ำเยอะ
                            ประกันดีสุดคือ samsonite
                            ทนสุด ยกให้ samsonite ครับ

Comment

เข้ามาอายครับ

เบลอๆ

เพิ่งเจอข้อสอบ NLC#9 มา

เพี้ยนเลย

ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

กระเป๋าผมมี Dead Pixel มั๊ยเนี่ย

Comment

Working...
                              X