Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านปกติแล้ว พอ Write DVD เสร็จแล้ว เก็บยังไงครับ ใส่หลอดไว้ หรือ ใส่กระเป๋า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกท่านปกติแล้ว พอ Write DVD เสร็จแล้ว เก็บยังไงครับ ใส่หลอดไว้ หรือ ใส่กระเป๋า

ทุกท่านปกติแล้ว พอ Write DVD เสร็จแล้ว เก็บยังไงครับ ใส่หลอดไว้ หรือ ใส่กระเป๋าเก็บซีดีครับ อยากทราบครับ พอดีของผมเก็ใส่กระเป็า พอมันเต็มแล้ว มันรัดแผ่นงออ่ะครับ อ่านไม่ได้เลย เหอะๆ

หลอดครับ ใส่กระเป๋าเก็บอับไปและโดนทับบ่อยๆแผ่นเสียซะบ่อย

Comment

พริ้นปก ใส่กล่อง เรียงเป็นแถวๆ

Comment

ดูเสร็จลบทิ้ง 555

เก็บอย่างเดียวคือพวกโปรแกรม ไรท์ใส่กกล่อง

Comment

แรกๆก็เก็บใส่หลอดครับ
          พอตอนหลังๆ โหลตบิทกระจาย หนังเยอะโคตร มีเป็นร้อย ทั้งหนังเรท ทั้งการ์ตูน ทั้งซีรี่ย์เกาหลี ขี้เกียจไรท์ เสียเวลา ดูเสร็จแล้ว ลบทิ้งแม่ม เรื่องไหนดี จำเอาไว้ แล้วไปซื้อ แผ่นแท้มา ฮ่าฮ่าฮ่า

Comment

ใส่ ซองพลาสติก หรือ กระเป๋าครับพี่น้อง

Comment

แผ่นธรรมดาเก็บใส่หลอดครับ
              ส่วนแผ่นVIPเนี่ยเก็บใส่กล่องที่มันเลื่อนสไลด์ออกมาได้(เรียงเป็นแถวยาวเลย)

Comment

บางแผ่นใส่หลอด บางแผ่นใส่กล่องแล้วเอาเทปปิด บางอย่างใส่กล่องแล้วใส่ตู้เซฟ 555
                เห็นเค้าว่าข้อมูลสำคัญมากๆ นี่ให้เก็บใน thumb drive จะดีที่สุด เพราะซีดี ต้องควบคุมอุณภูมิ ถึงเก็บได้นาน

Comment

Originally posted by loganvampire View Post
                  ส่วนแผ่นVIPเนี่ยเก็บใส่กล่องที่มันเลื่อนสไลด์ออกมาได้(เรียงเป็นแถวยาวเลย)

อยากเห็นรูปอ่ะครับ

Comment

Originally posted by loganvampire View Post
                    VIPนี่พวกzoneชมพูป่าวคับ :P

Comment

หลอดคืออะไรอะคับ แหะๆ ไม่รู้จริงๆ

Comment

หลอดคือ ที่ดูดน้ำไง^^

Comment

ของผมแต่ล่ะไฟล์จะนั่งคิดอยู่นานครับ ส่วนใหญ่ก็ลบหมดครับ ที่ไรด์เก็บก็หนังที่ชอบ เกมที่รัก กับแผ่นโปรแกรมสำคัญๆครับ บางครั้งต้องจำใจหักดิบกดชิปดีรีด ก็มีครับ --"

Comment

กล่อง+ปก Print ด้วยกระดาษ Glossy หนังหรือเกมที่ชอบมากไร้ท์ด้วย Verbatim ที่เหลือ Ritek ไม่ก็ Ohayo กล่องต้องสีดำกันแสงได้ดี

Comment

Working...
                            X