Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้asus z99ตัวนี้รับไวเลสNได้ไหมเซ็ทอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้asus z99ตัวนี้รับไวเลสNได้ไหมเซ็ทอย่างไร

ใช้asus z99ตัวนี้รับไวเลสNได้ไหมเซ็ทอย่างไรตัวส่งของผมเป็นBelkin N1 Wireless Router with ADSL2+ Modem ผมใช้xpมันจะเกี่ยวกับไม่ได้ใช้วิสต้าไหมครับใครรู้ชี้แนะด้วยครับขอบคุณครับ

เครื่องคุณใช้ Wireless รุ่นไหนอ้ะ

Comment

ใช้รุ่นนี้ครับBelkin N1 Wireless Router with ADSL2+ Modem

Comment

หมายถึง Z99 ที่บอกมาอ้ะ ใช้ Wireless รุ่นไหน เพราะ Z99 จะใช้ Wireless หลายรุ่นมาก

Comment

lntel(R)Wireless WiFi Link 4965AGN ใช่ตัวนี้ไหมครับ

Comment

Originally posted by kingkong3132 View Post
            lntel(R)Wireless WiFi Link 4965AGN ใช่ตัวนี้ไหมครับ
            ตัวนี้ใช้ไวเลส N ได้ครับใช้อยุ่ ให้ติดตั้งโมเดมเราเตอร์แล้ว เอาโน๊ตบุคเชื่อมไวเลสดุครับ แค่นั้นมันก้ได้ไวเลสN แล้ว สังเกตง่ายๆ มันไม่ติดอยุ่ที่ 54mps แบบเมื่อก่อน 144+

Comment

ตอนนี้ยัง54mbอยู่เลยผมละงงผมเซ็ทให้เราเตอร์ปล่อยแต่Nอย่างเดียวโน๊ตบุ๊คก็คอนเน็คไม่ได้เลยต้องเลยต้องเซ็ทให้ปล่อยทั้งabgnพร้อมกันตามจริงมันไม่น่าเกี่ยวกับเราเตอร์ผมว่าเป็นที่โน๊ตบุ๊คแน่มันมองไม่เห็นNรับได้แค่54mbค่ามันยังไม่เปลี่ยนใช้xpได้ไหมรึว่าต้องลงvista

Comment

ลองต่อแบบวินโดวยังครับ อย่าพึงไปใช้ พวกintel Proset/wireless ต่อให้นะ

Comment

ลองตามนี้ครับ ถ้าไม่มีอย่างที่ข้อ2 บอก แสดงว่าคุณได้ให้วินโดวจัดการอยุ่แล้ว ครับ ต้องหาทางอื่น

Comment

ไอคอนแบบนี้ผมไม่มี[/[/IMG]

Comment

http://upic.me/i/ao/7untitled.jpg ของผมแบบนี้ครับ

Comment

Working...
                      X