Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ...เป็นอะไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ...เป็นอะไรไม่รู้

คือก่อนเป็นนะครับ ผมปิดคอมไป แต่ยังไม่ทันจะปิดเรียบร้อย ผม ดันไปกดปิดสวิตที่ปลั๊ก
    พอกลับมาเปิดคอมใหม่ เปิดไม่ขึ้นครับ มันขึ้นๆแล้วก็ดับ(จอไม่สแดงผลอะไร ไม่มีsignalด้วย ติดที่เครื่องเท่านั้น) แล้วก็บูทใหม่ แล้วก็ดับเรื่อยๆ งงเลย
    พอลองถอดพวกสายไฟแล้วเสียบใหม่ดู เปิดได้ครับ แต่แล้วก็เป็นอีกไม่หายขาด เล่นๆอยู่ค้างไปเลยทำอะไรไม่ได้ นอกจากกดปิดสวิตไฟ
    อยากทราบว่าเพาเวอซัพพายเสียรึเปล่าครับ? อาการแบบนี้ พึ่งซื้อมาได้ไม่กี่เดือนเอง

tagan tg600-bz
    hd4870
    cpu e6750 (ก่อนเป็นเคยocไว้ที่ 3.0)
    x38 dq6
    ไม่มีออฟชั่นเสริมใดๆ

ปล.ไฟดับหลายรอบก็มิเป็นไร พึ่งมาเป็นตอนที่หลังจากผมไปปิดสวิตปลั๊กไฟนี่แหละ
Working...
X